Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ดีหรือเปล่า ทำงาน 3d ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ดีหรือเปล่า ทำงาน 3d ครับ

ใช้ทำงาน 3d พวก maya 3dmax เขียนเกม โปรแกรม
    cpu; E6320
    MBD: ASUS commando
    RAM: 1 GB/800
    HDD:160GB
    VGA : GALAcxy 8800 gts oc
    PSU: 460 watt วัต เต็ม

เอามา oc ด้วย
    ไม่ทราบว่า ใช้ 460 วัตต์ พอหรือเปล่า
    ส่วนแรม ใช้ 2GB/667 จะดีหรือเปล่า

ส่วน vga รุ่นนี้ ทำกราฟฟิค แล้ว มันเกินความจำเป็นหรือเปล่าหรือรุ่นไหนดีกว่า
    แล้ว mBD จะเอามาoc ใช้รุ่นไหนดีคับ

ถ้าจะให้ทำงานดีนะ

ผมว่าลด spec การ์ดจอ

แล้วเอาเงิน มา ซื้อแรมเพิ่ม กับ HDD เพิ่มดีกว่า

ในความคิดผมนะครับ

เพราะผมก้ใช้โปรแกรมพวกนี้อยู๋เหมือนกัน

Comment

PSU 500 ไหวงับ Ram 4GB เลย งิงิ

Comment

งบมีแค่นี้รึเปล่าคะ แล้วก็ ทำงาน 3D ในขั้นไหนคะ ชอบทำอะไรใน 3D เช่น ขึ้นโมเดล Paint Texture ชอบทำอะไรในสายงานนี้คะ จะได้บอกถูก แต่จะบอกว่าสเปกที่ว่ามา แรมน้อยไปคะ

Comment

เล่น 8800 เลยเหรอ
          เพิ่มแรม กะ ต่อraid แจ่มกว่างับ....

Comment

Originally posted by Artemis View Post
            งบมีแค่นี้รึเปล่าคะ แล้วก็ ทำงาน 3D ในขั้นไหนคะ ชอบทำอะไรใน 3D เช่น ขึ้นโมเดล Paint Texture ชอบทำอะไรในสายงานนี้คะ จะได้บอกถูก แต่จะบอกว่าสเปกที่ว่ามา แรมน้อยไปคะ
            ขึ้นโม คับ แล้ว การ์ดจอ มัน เกินความจำเป็นหรือเปล่าคับ

Comment

แน่ะนำเพิ่มแรม 2 GB อย่างน้อย แล้วก้ลด CPU ก็ได้นะ E4400 ก็น่าจะเอาอยู่(ถ้าเรนเดอร์ไม่หนัก) คือถ้าเอา 8800GTS มาโมเป็น Quadro นี่เห้นผลมากตอนขึ้นโมเดล
              แต่จะบอกว่าถ้าไม่เน้นเล่นเกมส์มาก 7900GS กับ X1950 ก้โอแล้ว แต่ดูแลระบบความร้อนดี ๆ นะคะ
              เวลาเรนเดอร์ถ้า Scence เยอ ๆ เป็นวัน
              Last edited by Artemis; 3 Jul 2007, 23:28:13.

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                แน่ะนำเพิ่มแรม 2 GB อย่างน้อย แล้วก้ลด CPU ก็ได้นะ E4400 ก็น่าจะเอาอยู่(ถ้าเรนเดอร์ไม่หนัก) คือถ้าเอา 8800GTS มาดมเป็น Quadro นี่เห้นผลมากตอนขึ้นโมเดล
                แต่จะบอกว่าถ้าไม่เน้นเล่นเกมส์มาก 7900GS กับ X1950 ก้โอแล้ว แต่ดูแลระบบความร้อนดี ๆ นะคะ
                เวลาเรนเดอร์ถ้า Scence เยอ ๆ เป็นวัน

--------

ABSOLUTELY!!!!!!!

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

แนะนำ ที่แรม 2 GB เช่นกัน ครับผม เมนบอร์ด เอา P5B ก็ พอแล้ว ครับ เอาเงินมา ต่อ แรมดีกว่า อัด HD เยอะๆ
                    แล้วอีกอย่าง เวลาเรนเดอร์ นานๆ จะใช้ CPU ที่ OC น่ะ ผมไม่แนะนำนะครับ

แล้วการ์ด จอ ถ้าเพื่อ เล่นเกมด้วยละก็ เอา 8600GT ก็พอแล้วละครับผม ถ้า8800 ร้อนไปละก็ เวลาเปิดเครื่องเรนเดอร์ แย่แน่ แถมโดนค่าไฟอีกนะฮะ ไม่คุ้มๆ

โชคดีที่โปรแกรม ที่ผมใช้ เรนเดอร์ เร็วและไม่กินแรมมาก

Comment

Artemis เล่นโปรแกรมอะไรอยู่ ครับทำงานด้าน 3มิติ ผมใช้ CARRARA 5 กับ Hexagons 2 และ Vue 6 อยู่ อะครับ ว่างๆแลกงานกันดู ^^

Comment

ผมว่า นี่มันสเป็ค เล่นเกมส์นะ

Comment

เป็นผมนะ

เพิ่ม CPU
                          ลดเมนบอร์ด เป็น P5B
                          ลดการ์ดจอ
                          เพิ่มแรมเป็น 2 G
                          เพิ่มฮาร์กดิสก์เป็น RAID

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=75575

Comment

Working...
                            X