Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ดีหรือเปล่า ทำงาน 3d ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ดีหรือเปล่า ทำงาน 3d ครับ

ใช้ทำงาน 3d พวก maya 3dmax เขียนเกม โปรแกรม
    cpu; E6320
    MBD: ASUS commando
    RAM: 1 GB/800
    HDD:160GB
    VGA : GALAcxy 8800 gts oc
    PSU: 460 watt วัต เต็ม

เอามา oc ด้วย
    ไม่ทราบว่า ใช้ 460 วัตต์ พอหรือเปล่า
    ส่วนแรม ใช้ 2GB/667 จะดีหรือเปล่า

ส่วน vga รุ่นนี้ ทำกราฟฟิค แล้ว มันเกินความจำเป็นหรือเปล่าหรือรุ่นไหนดีกว่า
    แล้ว mBD จะเอามาoc ใช้รุ่นไหนดีคับ

RAM 2 G ถึงจะพอทำงาน 3D ครับ ส่วนเพาเวอร์ต้องใช้ 500 W ขึ้นนะครับลองดู พวก Liberty ของEnermax รับรองตัวนี้ฟ้าผ่า มันยังสามารถป้องกันอุปกรณ์ข้างในได้เยี้ยมโดยยอมเสียสละตัวเอง
    ผมเองก็ชอบมันตรงนี้แหละไม่เช่นนั้น พังยกเครื่องและ การ์ดจอสามารถนำมาแปลงเป็น Quadro ได้ครับทำงานสบายเลยครับ ในเว็บมีการโมไดรเวอร์ได้ลองค้นๆดูนะครับ

Comment

ดีแล้วท่าน ดีเกินไปซะด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by fishow View Post
        RAM 2 G ถึงจะพอทำงาน 3D ครับ ส่วนเพาเวอร์ต้องใช้ 500 W ขึ้นนะครับลองดู พวก Liberty ของEnermax รับรองตัวนี้ฟ้าผ่า มันยังสามารถป้องกันอุปกรณ์ข้างในได้เยี้ยมโดยยอมเสียสละตัวเอง
        ผมเองก็ชอบมันตรงนี้แหละไม่เช่นนั้น พังยกเครื่องและ การ์ดจอสามารถนำมาแปลงเป็น Quadro ได้ครับทำงานสบายเลยครับ ในเว็บมีการโมไดรเวอร์ได้ลองค้นๆดูนะครับ

แรม 2 GB ถูกต้องแล้วครับ

ส่วน PSU ผมยอมเอาที่ถูกกว่าหน่อย แล้วซื้อเครื่องสำรองไฟครับ แบบที่กันฟ้าผ่าได้ตัวไม่เท่าไรครับ ไม่อยากเสี่ยงกะ PSU ราคาแพง พังทีเสียดายแย่เลย
        ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

Comment

งบมีแค่นี้รึเปล่าคะ แล้วก็ ทำงาน 3D ในขั้นไหนคะ ชอบทำอะไรใน 3D เช่น ขึ้นโมเดล Paint Texture ชอบทำอะไรในสายงานนี้คะ จะได้บอกถูก แต่จะบอกว่าสเปกที่ว่ามา แรมน้อยไปคะ

Comment

ลดบอร์ดลง แล้วเอาส่วนต่างไปเพิ่มแรม ........... แรมยิ่งใส่เยอะเท่าไหร่ยิ่งดี

Comment

Originally posted by iaung View Post
              ลดบอร์ดลง แล้วเอาส่วนต่างไปเพิ่มแรม ........... แรมยิ่งใส่เยอะเท่าไหร่ยิ่งดี
              แล้วจะใช้รุ่นไหนดีคับ ที่ oc ได้

Comment

DFI Dark ในราคาไม่ถึง 5 พันครับ ประหยัดไปได้ 3พันกว่าบาท

ทำ3D อันดับ 1 คือ CPU อันดับ 2 คือ แรม.....เป็นไปได้อัดสองอย่างนี้ให้แรงที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วจะดีเองครับ

Comment

เห็นด้วยครับ RAM 1GB/667x2

Comment

ใช้ทำงาน 3d พวก maya 3dmax เขียนเกม โปรแกรม
                    cpu; E6320 E6420
                    MBD: ASUS commando DFI INFINITY DARK OC ก็ได้
                    RAM: 1 GB/800 เอา 2 กิก 667 เอามาทำอะไร 800 แพงก็แพง ไม่คุ้มกับงานที่จะทำรับ
                    HDD:160GB
                    VGA : GALAcxy 8800 gts oc MOD QUARTO ซะ ถ้าไม่เน้นเกมส์เลย ไปซื้อ XF OUARTO แท้ๆเลยดีกว่า 10800 บาทเอง
                    PSU: 460 watt วัต เต็ม พอ

เอามา oc ด้วย
                    ไม่ทราบว่า ใช้ 460 วัตต์ พอหรือเปล่า
                    ส่วนแรม ใช้ 2GB/667 จะดีหรือเปล่า ดีและคุ้มกว่ามาก

Comment

Working...
                    X