Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการถอยคอมใหม่ครับ ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการถอยคอมใหม่ครับ ช่วยดูทีครับ

ผมมีงบอยู่พอประมาณ กะถอยประมาณนี้ครับ
    ช่วยดูทีครับ ว่ามันเข้ากันได้รึเปล่า

Board P35T-D6Q ของ Gigabyte นะครับ อยากได้ DDR2 Crossfire FSB1066 อะครับ
    (พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้มั่วๆบ้างก็ขออภัย)

CPU E6600 ครับ
    กะเอามา OverClock ด้วย เลยว่าจะใส่หล่อเย็นด้วยน้ำ

Ram คิดว่าคงเป็น Corsair DDR2 1GB FSB 800 4 ตัวครับ
    แล้วก็คิดว่าจะ OC Ram ขึ้นมาให้เป็น FSB 1066 ด้วย ไม่รู้บอร์ดมันรองรับรึเปล่า

GPU คิดว่าจะใช้ Radeon 2900 HD XT Series ครับ
    เผื่อไว้ว่าถ้า Crossfire จะซื้อเป็นสองตัวมาใส่ แต่ช่วงแรกคงใส่ค่ตัวเดียวไปก่อน

HDD SATA2 500GB สองลูกครับ

ส่วนนอกเหนือจากนั้นพวกจอ DVD-RW จัดงบไว้ประมาณ หมื่นถึงหมื่นห้าพัน
    (พอดีอยากได้จอ 22 นิ้ว^^)

ลืมอีกอย่าง ใช้ Case ใส ความชอบส่วนตัว ราวสามพันบาท
    ตกแต่งไฟเพิ่มนิดหน่อย(ให้เป้นโรงลิเก)
    ใช้ Power 500 Watt เต็ม ราคาราว 3500 มั้งครับ TT

ขอความกรุณาช่วยเช็คให้ทีนะครับว่าข้อมูลถูกต้องรึเปล่า
    มี CPU ที่รองรับดีกว่านี้มั๊ยครับ ผมดูๆมาปลงใจเลือก E6600 ไปก่อนชั่วคราว
    ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหามั๊ยถ้าใช้ร่วมกันบางตัวกลัวมันขัดกันอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Airi; 3 Jul 2007, 21:40:11.

ถ้าให้ผมเลือก ผมจะซื้อ ASUS ครับ COMMANDO ดีกว่าครับ

Comment

Board ของ Asus ดีกว่าหรอครับ
      สงสัยต้องลองไปส่องๆดู TT

Comment

pansa

ลูกพี่เขามาแล้ว

Comment

Asus ชัว

Comment

PSU 500W คงไ่ม่พอมั๊งครับ

Comment

สอย asus เลยครับ

Comment

น่าจะแพง ใช่ไหมคับชุดนี้

Comment

ของแรงๆแพงๆ แต่เล่นแค่500watt จะเอาอยู่เหรอ อนาคตทำCrossfireอีก

Comment

แล้วตกลงมันไม่มีปัญหาอะไรใช่มั๊ยครับ
                    บอร์ด ASUS มีรุ่นแนะนำมั๊ยครับ มันเยอะเหลือเกิน TT

Power 1000 Watt แท้มันแพงมากเลยอะครับ TT

ค้นๆไปเจอรุ่นนี้เข้า ASUS Commando P965 Rev.C2
                    แต่อยากได้ชิบตัวใหม่ๆมากก่าที่เป็น P35 TT

ตอนนี้เห็น E6850 อกมาแล้วน่าสอยมากเลยครับ XD
                    Last edited by Airi; 5 Jul 2007, 09:58:21.

Comment

Working...
                    X