Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc การดจอจนสุดแล้วใช้มันไปเรื่อยๆมันจะไหม้ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc การดจอจนสุดแล้วใช้มันไปเรื่อยๆมันจะไหม้ป่าวคับ

oc การดจอจนสุดแล้วใช้มันไปเรื่อยๆมันจะไหม้ป่าวคับ ขอบคุณคับ

ไม่ไหม้แน่นอนครับ ถ้าไม่ได้ไปดัดแปลงเพิ่มไฟที่ฮาร์ดแวร์โดยตรง
    OC มากไป อย่างมากก็แฮงค์หรือภาพแตกครับ แต่ไม่มีไหม้แน่นอนครับ

Comment

ตามข้างบนเลย

Comment

มันอาจจะ ระเบิดก็ได้นะคับ 555+

Comment

ระวังพัดลมการ์ดจอหยุดหมุน ไม่ก็ตัว C ระเบิดหรือเยิ้มนะครับ

Comment

อย่างมากก็เข้า เซฟโหมด ถอดไดร์เวอร์ออก แล้วก็ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ จ๊ะ
            เพราะ o/c การ์ดเกินไปเทสแล้วหน้าจอดำมืดไปหมด รีสตาร์สแล้วเข้าวินโดวส์หน้าจอก็ยังมืดอยู่ไม่เห็นไรเลย
            ก็เลยเข้าเซฟโหมดลบไดร์เวอร์ซะเลย นะ 555+

Comment

ถ้าดูแลเรื่องอุณหภูมิไม่ดีอายุการใช้งานมันจะลดลงนะครับ
              แต่ถ้ามันไม่ร้อนและยังลากไหว เหยียบให้จมมิดเลยครับ

Comment

การ์ดจอผม OC fullload ไปประมาณ 100 นู้น ไม่เห็นเป็นไร อิอิ

Comment

มันร้อนมากๆ มันก็อายุจะสั้นลงครับ แต่ไม่ไหม้ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ไม่ไหม้แน่นอนครับ ถ้าไม่ได้ไปดัดแปลงเพิ่มไฟที่ฮาร์ดแวร์โดยตรง
                    OC มากไป อย่างมากก็แฮงค์หรือภาพแตกครับ แต่ไม่มีไหม้แน่นอนครับ
                    ไม่ไหม้

แต่ภาพแตกถาวรอ่ะครับ อิอิอิ

เคยเจอมาแล้ว ถึงได้เปลี่ยนมาใช้ตัวปัจจุบันอยู่นี้

Comment

ตอนนี้อากาศร้อนมาก Galaxy 7600 GS DDR3 256 MB idle 50 แล้ว ถ้าเล่นเกม ดูหนังก้อ 55 ขนาดเอาพัดลม 120 mm. จ่อแล้วนะ แต่พัดลมกินไฟ 220 V. นะคะ อิอิ

Comment

Working...
                      X