Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นคับผม

ขอคำตอบหน่อยนะครับ
    1.ควรจะเพิ่มบล้อกของ VGA ดีมั้ยคับ ?
    2.ถ้าจะเพิ่มหม้อน้ำ 24 CM อีกตัวนี่ จะดูยังไงว่าควรเพิ่มแล้วคับ
    3.จะดูว่าควรใส่ปั้มตัวที่ 2 ยังไงคับ
    4.มีวิธีจัดสายน้ำให้สวยงามมั้ยครับ
    5.(นอกเรื่องนิด) ขอวิธีวางหลอด UV(มี 3 หลอด) กับวิธีจัดสายไฟให้เนียนหน่อยคับ ตอนนี้ใช้เคสใส 9 bay ของ Sunbeam คับ

ขอบคุณมากครับ!

ตอบหน่อยคับๆ

Comment

*-* เล่นน้ำไม่เปงงับ = =

Comment

1.ควรจะเพิ่มบล้อกของ VGA ดีมั้ยคับ ?
        ตอบ ถ้าใจท่านอยากเพิ่มและมีงบพอก็เพิ่มดูคับ
        2.ถ้าจะเพิ่มหม้อน้ำ 24 CM อีกตัวนี่ จะดูยังไงว่าควรเพิ่มแล้วคับ
        ตอบ น่าจะดูที่อุณหภูมิคับ
        3.จะดูว่าควรใส่ปั้มตัวที่ 2 ยังไงคับ
        ตอบ แนะนำว่าควรใช้ตัวเดียวคับ หรือถ้าจำเป็นต้องใช้ 2 ตัวจริงๆให้ใช่ญี่ห้อรุ่นเดียวกัน และต่อแบบ ขนาน น่าจะดีกว่าต่อแบบอณุกรม
        4.มีวิธีจัดสายน้ำให้สวยงามมั้ยครับ
        ตอบ http://www.xtremesystems.org/forums/...ad.php?t=34877 <<ต้องลองเข้าไปชมดูเองคับว่าท่านชอบแบบไหนเอามาประยุกก้ได้คับ
        5.(นอกเรื่องนิด) ขอวิธีวางหลอด UV(มี 3 หลอด) กับวิธีจัดสายไฟให้เนียนหน่อยคับ ตอนนี้ใช้เคสใส 9 bay ของ Sunbeam คับ
        ตอบ เคสใสจัดยากอะคับ คงต้องลองดูคนที่เค้ามีแล้วดูว่าเค้าจัดอย่างไรผมไม่รู้จะตอบไงดีอะ _+_

Comment

ขอบคุณมากครับผม แต่ ขนานกับอนุกรมมันต่างกันยังไงอะคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคำศัพท์พวกนี้เลย

Comment

Working...
          X