Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ทำไมเสียงไดรฟ์ DVD มันดังน่ากลัวจัง คนอื่นเป็นปะคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ทำไมเสียงไดรฟ์ DVD มันดังน่ากลัวจัง คนอื่นเป็นปะคับ?

คือเวลาใส่แผ่นลงไป แล้วพอมันเริ่มอ่านแผ่นอะคับ เสียงมันดังมากกๆๆๆ ผมเช็คดูแล้วเสียงมันมาจากตัวถาดเองเลยคับ ถ้าเอามือไปดันๆ ตอนมันทำงาน แล้วมีเสียงอะคับ เสียงมันก้อจะเบาลงเหมือนเราไปกดไม่ให้มันสั่น ตอนมันหมุนอ่านแผ่น

คนอื่นเป็นปะคับ ผมไม่อยากไปเปลี่ยนเครื่องเลย พึ่งซื้อ2วันเอง ตอนนี้ลงอะไรไปเต็มไปหมด เสียดาย เสียเวลาอะคับ หรือมันจามีวิธีแก้ไขได้?

เป็น confirm

Comment

ของผมปกติครับ เสียงเหมือนมันอ่านแผ่นทั่วๆไป

Comment

เป็นครับ ปกติ

Comment

ของผมก็ดังมากครับ สงสัยมันอ่านแรง ฮ่าๆ

Comment

ผมงง อ่ะงัป

เครื่องเก่าที่เอาไปเครมไม่ดังเท่าไรมา เครือ่งใหม่ อ่านแรงมากๆ

Comment

ใช่ ของผมมันไม่ดังเป้นปกติหรอกคับ มันดังเกินเลยแหละ ถ้าใครนอนอยู่เงียบๆนี่ตื่นเลยนะ ดังระดับเดียวกับมือถือเปิดสั่นวางบนโต๊ะไม้อะคับ
              มันเป็นที่ตัว DVD drive อะคับ ของผม มันสั่นแล้วแรงเร็วมาก ทำเอาเครื่องทั้งเครื่องสั่นไปหมด มันเลยเกิดเสียงคับ คุณ specialty ลองเอามือดันถาดตอนมันมีเสียงดังดิคับ เสียงมันจะหายไปหมด เหลือแต่เสียงความถี่ต่ำๆ เบาๆ แบบ Drive เท่าไปอะคับ
              เป็นเหมือนผมปะ?

Comment

ของผมเป็นเวลาอ่านแผ่นเยอะๆครับจะดังสนั่น

Comment

ของผมอ่านเยอะๆ ก็ดังเหมือนกัน
                  อ่านนิดๆ หน่อยๆ ไม่ค่อยดังครับ

Comment

ของผมนองจากดังแล้วยังร้อนด้วยอะครับ
                    ตอนเอาแผ่นออกมาแผ่นงี้ร้อนมากเลยเมื่อเทียบ กับ เอไปอ่านที่เครื่องเล่น DVD
                    ไม่รู้ว่าปรกติรึเปล่าครับ

Comment

ผมก็เป็น จะเอา
                      ไปเครมละครับ

Comment

ปกตินิคับ

Comment

ของ ถูกก็แบบนี้อ่ะครับ

spec แรง ราคา เบาๆ

จะเอาอะไรมากครับ

ลอง สัมผัส พลังแห่ง acer ferrari สิครับ

เงียบ สนิทใจเลยครับ

Comment

ผมว่าตัวนี้ก็ไม่ถูกแล้วนะครับ ตั้ง 4หมื่นบาท ซื้อแพงๆไป ไม่ไหวครับ ของผมมันดังเฉพาะบางแผ่นนะครับ บางแผ่นก็ดัง บางแผ่นก็เงียบสนิทครับผม

Comment

จ่ายเงินแพงๆ แล้วไปเอา service ห่วยๆ ก็ไม่เอาเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X