Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายชื่อหน้าต่างที่เปิดในทาสบาร์หายไปไหนไม่รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายชื่อหน้าต่างที่เปิดในทาสบาร์หายไปไหนไม่รู้ครับ

รายชื่อหน้าต่างที่เปิดในทาสบาร์หายไปไหนไม่รู้ครับ

สถานการณ์ปัจจุบัน-เพิ่งหัดลงวินโดวืเป็นไม่กี่เดือน
    ลงXP+ไทย+เอ็กซ์เพอเลอร์ 7+มีเดีย11+ซิมมานทิค

ไม่ทราบต้องไปขุดตรงไหนหรือต้องลง xp ใหม่เลยครับ ช่วยที

ขอดูรูปหน่อยได้มั้ยงับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ขอดูรูปหน่อยได้มั้ยงับ....
      ประมาณว่า แถบงาน(ทาสบาร์) มันขึ้นทุกๆอย่างทั้งซ้ายและขวา
      แต่ตรงกลางมันไม่มีอะไรเลยทั้งที่เปิดหน้าต่างไว้เป็นสิบ

ส่วนเรื่องรูป ต้องขออำไพอันนี้เรียนตามตรง ไม่เก่งเท่าไรมือใหม่จริงๆครับ คุณเดียร์

ข้อมูลเพิ่มเติม ลงร็อดด็อคกะกูเกิ้ลเดสท็อปกะทูนอัพยูลลิตี้ด้วยครับและอัพเดทซิมมานติคแล้ว

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกอีกที

Comment

แค่กดปุ่ม print screen เท่านั้นเองนะครับท่าน
        ไม่ยากหรอก

Comment

Originally posted by danint View Post

สถานการณ์ปัจจุบัน-เพิ่งหัดลงวินโดวืเป็นไม่กี่เดือน
          ลงXP+ไทย+เอ็กซ์เพอเลอร์ 7+มีเดีย11+ซิมมานทิค

ไม่ทราบต้องไปขุดตรงไหนหรือต้องลง xp ใหม่เลยครับ ช่วยที

หมายถึง quick lunch รึเปล่าครับ

ถ้าหายก็ไปที่ control pannel >> Taskbar and Start Menu ติ๊กถูก show quick lunch

Comment

ที่อยากให้ลงรูปนิดนึงคือว่า ผมกลัวมันจะเป็นได้ทั้ง quick lunch , tray icon รวมถึง lock taskbar แล้วย้ายหรือขยายมัน จึงทำให้มันหายได้ รายละเอียดแต่ละตัววิธีการแก้ไขต่างกันครับ อยากช่วยให้ถึงที่สุดนะ แต่นึกภาพมะออกจริงๆ เหอะๆๆๆ....

Comment

เดี๊ยวขอเวลาตั้งหลักแป็ปนึง
              อาการนี้ พยายามขุดเองมาอาทิตย์นึงแล้ว
              สุดความสามารถครับ...

Comment

Originally posted by danint View Post
                เดี๊ยวขอเวลาตั้งหลักแป็ปนึง
                อาการนี้ พยายามขุดเองมาอาทิตย์นึงแล้ว
                สุดความสามารถครับ...
                สู้ๆงับ ไม่มีอะไรเกินความสามารถของเราแน่นอน เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by Mbell View Post
                  หมายถึง quick lunch รึเปล่าครับ

ถ้าหายก็ไปที่ control pannel >> Taskbar and Start Menu ติ๊กถูก show quick lunch

ไม่ช่ายคับ
                  เอาว่าปรกติแล้วเริ่มจากซ้ายมือ
                  START MENU แล้วมาไอคอนของควิกลันช์แล้วก็ตรงกลางว่างๆขวามือเป็นแลงเคว็ชบาร์ แล้วต่อด้วยไอคอนของลำโพงและนาฬิกา
                  แล้วอเราเปิดหน้าต่างขึ้นมา 1อัน สมมติว่าเป็น MY COMPUTER ไอ้เจ้าแถบงานด้านล่างตรงกลางที่ว่างๆมันก็จะต้องขึ้นรายชื่อ ของ MY COMPUTER ด้วยใช่ไหมครับ

ที่มันไม่ปรกติและเป็นปัญหาของผมก็คือมันจะว่างอยู่ตลอดไม่ว่าเราจะเปิดอีกกี่หน้าต่าง ถ้าไปย่อเล็กสุดมันก็จะหายไปโดยไร้ร่องรอยแต่เข้าใจว่ามันยังอยู่ โดยที่เราคลิ๊กมันขึ้นมาอีกไม่ได้
                  ตานี้ก็ต้องใช้งานโดยไม่ย่อเล็กสุด ย่อให้มันอยู่บนเดสค์ท็อปแล้วก็เลื่อนไปมาเพื่อให้เห็นหน้าต่างอื่น

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจปัญหาของผมครับ

Comment

หมายถึงที่ผมใส่กรอบไว้มันไม่มีอักษรขึ้นหรือเปล่าครับ
                    ถ้าแบบนี้ ผมเองก็ไม่เคยเจอ รอท่านอื่นละกัน
                    ถ้าไม่ใช่ ก็ขอร่วมงงด้วยคน

หรือว่าพอเปิดแล้ว มันไม่ขึ้น icon ใน taskbar

ผมก็คงเดาว่าอาจเป็นจากพวก โปรแกรมเสริมต่างๆที่ลงม้างครับ
                    Last edited by zild; 4 Jul 2007, 11:45:47.

Comment

ไม่ช่ายคับ
                      เอาว่าปรกติแล้วเริ่มจากซ้ายมือ
                      START MENU แล้วมาไอคอนของควิกลันช์แล้วก็ตรงกลางว่างๆขวามือเป็นแลงเคว็ชบาร์ แล้วต่อด้วยไอคอนของลำโพงและนาฬิกา
                      แล้วอเราเปิดหน้าต่างขึ้นมา 1อัน สมมติว่าเป็น MY COMPUTER ไอ้เจ้าแถบงานด้านล่างตรงกลางที่ว่างๆมันก็จะต้องขึ้นรายชื่อ ของ MY COMPUTER ด้วยใช่ไหมครับ

ที่มันไม่ปรกติและเป็นปัญหาของผมก็คือมันจะว่างอยู่ตลอดไม่ว่าเราจะเปิดอีกกี่หน้าต่าง ถ้าไปย่อเล็กสุดมันก็จะหายไปโดยไร้ร่องรอยแต่เข้าใจว่ามันยังอยู่ โดยที่เราคลิ๊กมันขึ้นมาอีกไม่ได้
                      ตานี้ก็ต้องใช้งานโดยไม่ย่อเล็กสุด ย่อให้มันอยู่บนเดสค์ท็อปแล้วก็เลื่อนไปมาเพื่อให้เห็นหน้าต่างอื่น

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจปัญหาของผมครับ
                      ผมว่า capture ภาพมาให้ดูเหอะครับ จะได้ช่วยได้

โปรแกรมดูได้จากลายเซ็นผม ไม่ก็ใช้ปุ่ม printsreen

จากนั้นไปที่ run พิม mspaint แล้ว ctrl + v ซะ save มาให้ดูเลย จะได้รู้ครับ

Comment

Originally posted by zild View Post
                        หมายถึงที่ผมใส่กรอบไว้มันไม่มีอักษรขึ้นหรือเปล่าครับ
                        ถ้าแบบนี้ ผมเองก็ไม่เคยเจอ รอท่านอื่นละกัน
                        ถ้าไม่ใช่ ก็ขอร่วมงงด้วยคน

หรือว่าพอเปิดแล้ว มันไม่ขึ้น icon ใน taskbar

ผมก็คงเดาว่าอาจเป็นจากพวก โปรแกรมเสริมต่างๆที่ลงม้างครับ
                        โทดทีครับเพิ่งกลับเข้ามา อันนี้เลยครับ ใช่เลยย
                        มันหายไปหมดดดด

ขอบคุณนะครับ ............(โอ๊ยยยย เกือบแย่+แก่แล้วเรา)
                        Last edited by danint; 4 Jul 2007, 20:33:55.

Comment

Originally posted by dears View Post
                          สู้ๆงับ ไม่มีอะไรเกินความสามารถของเราแน่นอน เหอะๆๆๆ

ขอบคุณครับคุณเดียร์แค่อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรของมันกันแน่

Originally posted by Mbell View Post
                          ผมว่า capture ภาพมาให้ดูเหอะครับ จะได้ช่วยได้

โปรแกรมดูได้จากลายเซ็นผม ไม่ก็ใช้ปุ่ม printsreen

จากนั้นไปที่ run พิม mspaint แล้ว ctrl + v ซะ save มาให้ดูเลย จะได้รู้ครับ
                          อันนี้เริ่มตึ๊บแล้วคับ แต่ก็ขอบคุณอีกท่าน
                          ประมาณว่า"อายุ(ที่เหลือ)ยังน้อยอยู่ สมองไม่วิ่งเหมือนน้องหลายๆท่าน
                          จะพยายามค่อยๆหัดไปครับ ตั้งใจทีแรกคือหัดลงวินโดว์ไว้ให้ลูกเล่นคอมอย่างเดียว
                          เดี๋ยวขอตัวกินยาแก้ปวดหัวก่อนอ่ะครับ"

Comment

Working...
                          X