Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู System 939 ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู System 939 ให้ทีครับ

ผมใช้ 3000+ กับ แรม kingston BT-D43 อยู่อะครับ อยากถามว่า แรมสามารถใช้ไฟได้สูงสุดเท่าไหร่โดยที่ไม่ไหม้ซะก่อน ตอนนี้ บัสซีพียูกับแรม 1:1 270 CL 2.5-4-3-5 ไฟ 3.2 ครับ (ปรับ 3-4-3-8 ไฟเท่ากันแต่รันเมมเทสไม่ผ่าน มืนตึบ)

ผมก็มือใหม่หัด OC เหมือนกันนะครับ ถามหน่อย

ไฟ 3.2 นี่คือ ไฟของอะไรหรอครับ?? ไฟแรมหรอ?

Comment

Originally posted by dangerousxp View Post
      ผมก็มือใหม่หัด OC เหมือนกันนะครับ ถามหน่อย

ไฟ 3.2 นี่คือ ไฟของอะไรหรอครับ?? ไฟแรมหรอ?
      ไฟ 3.2 คือ ไฟแรมครับ ของ DDR1 ที่เพิ่มขึ้นไปครับ

Comment

อัดไป 3.2 เลยเหรอครับ เดิมๆ มันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอ

ของผม เดิมๆ 2.6 อัดไป 2.9 ยังกลัวเจ๊ง จริงๆมันอัดได้อีกมั้ยครับ?

ผมลอง อัดบัสไปตายที่ 286 ไฟแรม 2.9 ไม่กล้าอัดต่อ

Comment

3.0-3.1 สบายๆ สำหรับ DDR1 แต่ต้องดูแรมเป็นตัวๆไปนะครับ บางชิพ ไม่ชอบ ไฟมาก ครับ อัดสูงแล้ว ดันไม่ขึ้น ทุกอย่างมีความพอดีในตัวครับ

Comment

Originally posted by dangerousxp View Post
            อัดไป 3.2 เลยเหรอครับ เดิมๆ มันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอ

ของผม เดิมๆ 2.6 อัดไป 2.9 ยังกลัวเจ๊ง จริงๆมันอัดได้อีกมั้ยครับ?

ผมลอง อัดบัสไปตายที่ 286 ไฟแรม 2.9 ไม่กล้าอัดต่อ
            แรมอะไรอะครับ ไปได้ไกลจัง

Comment

ของผม อัด 2.8V ร้อนจี่เลยคับ

Comment

บอร์ดผมมันมีให้ปรับสุดที่ 3.2 แต่ก็มี OverVolt เพิ่มได้อีก ที่ถามคือกลัวว่าแรมจะไหม้เสียก่อน ที่ใช้อยู่บัส 270 ไฟแรม 3.2 รัน Memtest 1.7 ผ่าน 12 รอบครับ ยังไม่ไหม้

Comment

Working...
                X