Announcement

Collapse
No announcement yet.

[BENQ S41] กับเรื่อง Wifi 802.11n ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [BENQ S41] กับเรื่อง Wifi 802.11n ครับ

เห็นว่า ตัวนี้ ใช้งาน 802.11n ได้ด้วยแต่เขาต้องทำให้ใช้ไม่ได้เพราะว่า ไทยยังไม่อนุญาติ แสดงว่าตอนนี้ ที่เขาทำคือ สั่งให้ H/W ของเครอื่งไม่ทำงาน หรือว่า เขาเอาออกไปเลยครับ
    เผื่ออนาคตจะทำให้ใช้ได้ แบบ ว่า Up Bios อะไรประมาณนี้หนะครับ
    Last edited by ballxp; 4 Jul 2007, 10:35:52.

ผมก็เดาว่า จะมี software มาปลดล๊อคให้นะครับ

Comment

ไอที่เป็น n มันมากับ Santa rosa อยู่ละคับ แค่ เขาคงปิดไม่ให้ทำงาน แล้วเอา Wireless ของ Aethos ไรเนี่ยมาใส่แทน (งั้นมั๊ง)
      น่าจะปลดล๊อคได้คับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

Comment

มันมีมาให้ด้วยเหรอรุ่นนี้ เพราะตัว chip intel wireless มันยังใช้ตัวเก่าอยู่เลยนิ

Comment

เคยได้ยินมาว่าตอนนี้โน๊ตบุ๊คที่ใช้ SantaRosa ที่ขายในไทยตอนนี้เค้าจะยังไม่ใส่ Wireless ตัวใหม่มาอะครับ หมายความว่าในอนาคตเกิดมีให้ใช้เนี่ย ก็เป็นอันอดไปครับ
            แต่บางยี่ห้อเช่น MBP ตัวใหม่ (ยี่ห้ออื่นก็อาจเป็นแบบเดียวกัน) มันรองรับแล้วแต่ติด Password อยู่

ได้ยินมาอีกทีอะนะ

Comment

ตัวนี้ มันไม่ใช่ centrino มั้งครับ เห็นใช้ Atheros อ่ะ wireless ถ้า centrino คงเป็น intel ไปแล้ว

ปล. สงสัยเอาออกไปอ่ะครับ

Comment

มันไม่ติด centrino อ่ะครับ

Comment

ไม่มีครับ เพราะอ่านดูในเว็ป BenQ แล้วเขาบอก เมื่อเข้ามาจำหน่ายที่ไทย จะเปลี่ยนออก ให้ใช้ได้เฉพาะ 802.11 B/G เท่านั้นครับ

แต่ Asus รุ่น F3 จะมี draft n มาให้เลย ซึ่งต้องรอให้ปลดลอ็อก ถึงจะใช้ได้ครับ

ส่วน macbook pro ไม่ต้องปลดลอ็อก ก็สามารถใช้ได้เลยครับ

Comment

Working...
                  X