Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA notebook

คือว่า เรา จะรู้ได้ยังไงว่า รุ่นไหน สามารถเล่นเกม online ได้ เกม offline ได้ เช่น ปังย่า SF SDO
    AUDITION NFSC ได้ ต้องดู SPEC ยังไงครับ เอาแบบ ถูกที่สุด และ ไม่เน้นเกม หนักๆๆเอาพอ ไม่แลคเป็นใช้ได้ แนะนำทีนะครับ ที่มอง ACER อย่างเดียว เพราะตอนนี้ถูก เอาแบบ มีกล้อง BUTE-In

8600GT ของ acer เล่นได้หมดครับ หรือไม่ก็ X2500 อ่ะ ถามว่าดูยังไงคงตอบไม่ได้ แต่เอาจากที่โหดสุดที่ถามมาคือ NFSC นั้นต้องใช้ 8600GT แน่นอน เพื่อความงามและลื่นหัวแตก

Comment

ดูแบบคร่าวๆนะครับ

เกมส์ online ใช้ onboard
      เกมส์ offline ใช้การ์ดจอแยก

แต่รายละเอียดปลีกย่อย มีอีกเยอะครับ ต้องดูเป็นเกมส์ๆไป แต่อันที่บอกไปคือดูเบื้องต้น เพราะรู้สึกมันก็ประมาณนี้

Comment

ใช้ระดับ X2300 ไม่ก้อ GF8400 ก้อพอคับ 3หมื่นได้คับ พวก Asus ไรก้อมีนะ ดีพอสมควรคับ ไม่ก้อหาเก่าๆหน่อยพวก X1300 GF7400 ไรงี้

Comment

เราจะดู ตรงไหนว่า มัน การ์ดจอ รุ่นไหนครับ ติดอยู่ตรงไหนครับ

Comment

ถ้าเป็นของ ATi จะมีสติ๊กเกอร์บอกอยู่ครับ และมีชื่อรุ่นของกราฟิกด้วย สังเกตุดีๆ
            แต่ถ้าเป็น nVidia จะไม่ติดบอกว่าเป็นรุ่นอะไรครับ แค่ติดไว้ว่า graphic by nvidia ต้องเปิดเครื่องแล้วเช็คเอาในวินโดวส์ครับ

Comment

ของ asus บางรุ่น เป็น nvidia ก็ติดนะว่ารุ่นไร แต่จะไม่บอกชัดเจน บอกเป็น code มา อย่างของเพื่อนผมจะเขียน G72 แล้วเลขอะไรไม่รู้เต็มเลย ตามหลัง ก็เอาเป็นว่า ดูในวินโดวส์เป็น 7200go

Comment

เห็นเมืองนอกเทสมาผลของ 8600GT vs X2600 ใน Notebook
                ตัวหลังจะดีกว่านะ

อยากให้มีขายในไทยเร็วๆจัง

Comment

แล้วรุ่นที่ราคาตำสุดตอนนี้ รุ่นไหนครับ เอาที่มีกล้องด้วยนะครับ

Comment

Working...
                  X