Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเก่งโค๊ดบนเว็บพวก JAVA Script เข้ามาหน่อยด่วน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเก่งโค๊ดบนเว็บพวก JAVA Script เข้ามาหน่อยด่วน...

สมมุติว่าผมทำ Link ให้คนเข้าไปโหวตแล้วต้องการให้ 1 IP กด Link นี้ได้เพียงวันละครั้ง
    มีทางทำได้ไหม ที่จะจำกัดสิทธิ์ให้กด Link ได้แค่วันละครั้งอ่ะครับ

เป็นเว็บธรรมดาๆ ไม่ใช่ PHP อ่ะ

คงต้องพึ่ง cookie

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนet View Post
      คงต้องพึ่ง cookie
      แล้วจะเขียนเงื่อนไขยังไงอ่ะครับ ให้มันบล๊อกอ่ะ
      ผมไม่ได้เก่งเขียนอ่ะ เก่งแต่ก๊อปเค้ามาใช้

Comment

ผมคิดว่าถ้าจะพึ่งแค่ js คงบล๊อกไม่ได้หรอกครับ
        ถึงจะใช้ cookie มันก็ขึ้นกับ browser อีก มันไม่ได้ใช้ cookie เดียวกัน

ถ้าจะblock จริงๆ คงต้องเป็น server site
        อิๆ ไม่ค่อยมีความรู้ครับผม คงแนะนำอะไรไม่ได้ ขอให้หาเจอละกัน

Comment

T.T ถ้าบล๊อกไม่ได้ ผลโหวตโอเวอร์แน่ๆเลยเรา เหอๆๆ

ปล.ใครมีทางแก้ หรือมีเว็บPoll เว็บใดที่ทำการบล็อกได้ บอกผมหน่อยนะครับ
          ผมใช้ของ ThaiMisc

Comment

Working...
          X