Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นแบบนี้บ้าง XFX 8600GT XXX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นแบบนี้บ้าง XFX 8600GT XXX

พอดีผมเปิดร้านแล้วเอาการ์ดจอ XFX 8600GT XXX มาลงประมาณ 20 เครื่องเพราะเห็นว่าน่าจะโอเคแต่ ปัญหามีอยู่ว่า ตอนทดสอบหรือแม้แต่ปัญจุบัญที่ใช้งานจริงอยู่ เล่นเกมทุกเกมส์ไม่มีปัญหาอะไรเลยแม้แต่กเมเปิดใหม่สเปคสูงแค่ไหนก็ไม่กระตุก ลืมบอกไป เครื่องผม AMD x2 3600 / Ram 1 G. / จอ SAMGSUNG 19" Power 450w.ไม่เต็มแต่หากจะมีปัญหาเรื่องความร้อนก็น่าจะเป็นตั้งแต่ลูกค้าเล่นเกมหนักๆแล้วแต่ทำไมน้อ......มาเกิดปัญหากับโปรแกรม MSN (Windows Live Messenger) เท่านั้นที่เล่นอยู่ค้างขึ้น COde NV4 ที่เกี่ยวกับ Diver การ์ดจอ ซึ่งก็ได้มีการแก้ไขมาโดยตลอดเช่น Update Diver การ์ดจอ Update Windows และลองลง Window ใหม่ XP ธรรมดาตัวล่าสุดแล้ว Update BIOS หรือแม้กระทั่ง เปลี่ยน Version MSN แต่ผลก็ออกมาเหมือนเดิมคือต้อง Restart อย่างเดียว เป็นทุกเครื่องที่เล่นโปรแกรม(MSN)นี้เท่านั้น ย้ำครับว่าทุกเครื่องอยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็วเท่านั้นกับเกมไม่เป็นเลยเล่นทั้งวันทั้งคือไม่เป็นไรงงจริงๆ ก็เลยไม่เข้าใจว่าทำไม ? ใครมีประสบการ์ณหรือคำแนะนำ รบกวนขอความกรุณาด้วยครับแก้ไม่ตกจริงๆ ขอบคุณครับ

อาจจะเป็นที่ Driver ไม่ก็ Ram ครับ
    ลอง Check ดีๆครับ
    ผมก็เคยเป็น ซื้อ Ram มาเปลี่ยน หายเลย ^^
    ของ Check Ram ดูครับ ใช้ Bios ปรับไม่ต้อง Quick Boot ทีละตัวก็ได้นะครับ
    ไม่ก็ใช้โปรแกรมเอานะครับ
    ไม่ก็ลองถอดการ์ดจอ ทำความสบายหน่อย แล้วใส่ใหม่ก็น่าจะหลายครับ
    ถ้าไม่หายอีกลง Windows ใหม่เลยครับ - -"

ปล.รอท่านอื่นมาบขอกอีกทีนะครับ

Comment

โอ้ว 8600GT XFX ด้วย เปิดร้านอยู่ที่ไหนหรองับ ของแรงจัง

Comment

เล่นซะเป็นหมด 20 เครื่องเลย เหอะๆ

Comment

ปวดกระบานแทน เล่นเป็นซะหมด

Comment

น่าเห็นใจครับ ไอ้เราแค่เครื่องเดียวเวลามีปัญหาก็แทบร้องแล้ว

Comment

ผมขอถามก่อนเลยนะ....คุณเล่นไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่อ่ะ????

Comment

ใช้ MSN 7 ป่ะครับ ตัวนี้เสถียรสุด

Comment

น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอมีปัญหา เพราะ COde NV4 มันคือไดร์เวอร์ ของ Nvidia นะ เจอ BUG สำหรับ โปรแกรมบ้างตัวซะละมั้งท่าน 555+
                  *ผมโหลดไดร์เวอร์ใว้เทสเล่น ตั้ง 4-5 ตัวแนะ มีปัญหาก็เปลี่ยนไปเลื่อยๆ นะ (มันจะได้แรงๆ หิหิหิ)

Comment

เอ่อขอบคุณที่ช่วยครับอยากร้องไห้จริงๆนั่นแหละT-T ก่อนอื่นอยู่เชียงใหม่ครับ แล้วก็Diver ที่ใช้อย่คือ Ver. 158.22 forcewave_winxp_english_whq ครับ ตัวที่แล้วเป็น158.20อ่ะ ส่วน MSN ที่ใช้อยู่เป็น 8.1 ไทยครับลองเปลี่ยนเป็รน 8.0 Eng แล้วก็ไม่หาย ไม่ได้ลงMSN Plus ด้วยครับเห็นบอกมันเป็น Spy Ware กลายๆอ่ะ ปลอดภัยไว้ก่อนลืมบอกไป MainBoard เป็น ASUS M2V ครับ ช่วยด้วยนะ

Comment

เรื่องไดร์เวอร์ลองหลายๆตัวเลยครับ ผมยอมรับนะว่า 158.22 มันสมบูรณ์ดี แต่จากการที่ได้ลองใช้งานดูแล้วยังไม่ถูกใจเท่าไหร่ มีอีกหลายตัวครับให้ลองเล่น....
                      MSN ลองเล่น7.5ดูงับ ผมว่าตัวนี้สมบูรณ์สุดแล้ว....

Comment

รบกวนขอ link ที่โหลด Diver ที่น่าจะดีๆหน่อยคับ ผมจะพยายามดู T-T

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=24520

และตัวแรงสุดในตำนาน เหอะๆๆๆ 165.01 Search หาใน Google ได้เลย....

Comment

รบกวนครับถ้าผมใช้ตัวแรงสุดในตำนาน 165.01 จะมีปัญหาอะไรรึปล่าวครับมันจะทำให้การ์ดจอทำงานหนักเกินไปหรือเปล่าว ขอบคุณครับ

Comment

กวนอีกนิดครับ Driver 165.01 ตัวนี้มันบอกว่าสำหรับ Win. Vista คืออยากทราบว่าเครื่องที่ใช้อยู่ทุกเครื่องเป็น Win. XP อย่างนี้ถ้าลงไปจะได้มั้ยจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าวครับ พอดีไปเห็นในบางเวปเค้าว่าการ์ดรุ่นนี้ต้องใช้ Driver ตัวนี้ ผมว่าจะลองดู ยังไงรบกวนด้วยครับท่านผู้รู้ทุกท่าน
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X