Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับว่ามันเป็นไฟล์อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับว่ามันเป็นไฟล์อะไร

ผมดูไม่เปนครับว่ามันเปนไฟล์ที่อันตรายหรือปล่าวช่วยตอบทีครับ

mmc.exe เป็น System Process ของ Windows 2k และXP ครับ
    (ย่อมาจาก Microsoft Management Console) อยู่ใน c:\windows\system32
    รู้สึกว่าจะถูกรันขึ้นมาพร้อมกับโปรแกรมบางตัวของ Windows อย่างเช่น Defrag, Device Manager, บลาๆ...
    แต่เหมือนจะมีไวรัสบางตัวที่สำเนาตัวเองทับไฟล์นี้เหมือนกัน
    ถ้าไม่แน่ใจก็ลองใช้ Antivirus สแกนดูก็ได้ครับ

Comment

Working...
    X