Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ กระตุก

สเปคตามลายเซ็นต์เลยครับ แต่การ์ดจอ1950XT(ยืมชาวบ้านมา)
    เล่นRainbow six Vegasกระตุกเป็นระยะๆ ยิ่งตอนเจอรุม3ต่อ1นี่ กระตุกสาด แทบเล่นไม่ได้เลย
    ปรับ1280x960 เปิดทุกอย่าง ปรับที่Mediam ปิดHDR
    ลองปรับที่1024x768 ก็ยังกระตุกนิดๆ ยิ่งตอนยิงกันนี่ เล่นนานๆจะอ้วกเลย กระตุกมาก ไม่อยากปรับ
    ต่ำกว่านี้แล้ว แบบว่าภาพไม่สวย
    แล้วพอลองปรับที่ 1600x1200ภาพกลายเป็นโปร่งแสงเลย ตลกดี ^^

ปกติเกมส์นี้มันกินสเปคเครื่องมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ เกมอื่นๆก็เล่นลื่นดี ตอนใช้7900GSก็กระตุก
    นึกว่าเปลี่ยนเป็น1950XTจะดีขึ้น ใครเล่นเกมนี้อยู่บ้าง กระตุกแบบผมมั้ยครับ

ไม่เคยเล่นคับ -*- แต่อยากรุ้เหมือนกัน ขอสิงหน่อยแล้วกันนะคับ lol~

Comment

ลองเอามาแลกกับผมซัก 3 ปี ป่ะครับ ผมใช้ pro นะ

Comment

เมื่อก่อนใช้ CPU AMD64 3200+ Ram 1GB 7800GTX

เล่น 1024*768 เปิดทุกอย่าง Max เปิด Option ทุกอย่างที่เปิดได้ ลื่นพอตัว บางฉากหน่วงนิดหน่อย แต่ส่วนมากยิงกันลื่นหัวแตกเกือบทั้งเกมส์

ตอนนี้ Core2 Duo e6400 OC 3.3Ghz บอร์ดตัวใหม่ Ram คู่ใหม่ 2 GB การ์ดจอไม่เปลี่ยนยังใช้ 7800GTX เล่น 1280*1024 เปิดทุกอย่าง Max ลื่นหัวแตก สะกดกระตุกไม่เป็น...

บางทีจัดการกับโปรแกรมที่ทำงานเบื้ยงหลังทิ้งไปบ้างจะช่วยได้เยอะนะ... ลองดู

Comment

เล่น 1024*768 ลื่นหัวแตกครับ...ลองตั้งออฟชั่นบางตัวที่มันทานสเปคมากๆสิครับ...ลดลงมาหน่อย

Comment

เซ็งเลย ต้องปรับ 1024 x 768 ปิดหมดทุกอย่างถึงจะไม่กระตุก มันอั้นที่อะไรนะ
            หรือเกมผมมันเอ๋อเองเนี่ย -*-

Comment

ไดรเวอร์หรือปล่าวครับ

Comment

Working...
              X