Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ HP dv2517tx อยู่เป็นแบบผมมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ HP dv2517tx อยู่เป็นแบบผมมั้ย

คือเวลาใช้ไปประมาณ 30 นาทีขึ้นไป บริเวณที่วางมือทางซ้ายมันจาเริ่มร้อนแล้วเล่นไปเรื่อยๆมันจาร้อนมากร้อนจนทนไม่ไหวจนมือเราแดงหมด ตรงเหนือบริเวณ hdd อ่ะ มันผิดปกติหรือปล่าว (ป.ล ถ้าเล่นในห้องพัดลมนะครับ ถ้าเป็นห้องแอร์ก้ออุ่นๆ เกือบจาร้อนแต่พอทนได้)

ผมว่าเอาไปให้ศูนย์เช็กดูดีกว่าคับ
    มันไม่น่าจะร้อนขนาดนั้น คงจะมีปัญหาอะไรสักอย่าง

Comment

เข้าอู่เลยครับ ของผมเองเข้าอู่ยังไม่ได้ออกกัน ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด สาวๆประชาสัมพันธ์น่ารักมาก แต่มันไม่สนใจเราเลย น่าไล่ออกสะไม่มี

Comment

ที่ว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดนี่ เป็นอาการแบบผมหรือปล่าวครับ

Comment

เราใช้ HP 2315TX ร้อนเหมือนกันแต่คิดว่าเป็นเรื่องปกติ เพราะ HP น่าจะร้อนทุกตัว
          ปล น่าจะเล่น S41 เสียดายตัวเอง

Comment

เพิ่งถอยมาสดๆครับ...

Comment

แสดงความยินดีกับ สาวก HP 2517TX ทุกคนนะครับมีปัญหาอะไรก้อมาปรึกษากันนะครับยังไงเราก้อใช้รุ่นเดียวกัน

Comment

ราคาเท่าไรครับ ตัว 2517TX อยากเอา 2315TX ไปเปลี่ยนจริงๆ

Comment

ตอนเราซื้อมาก้อ 41900 บาทตอนนี้ไม่รู้ว่าเท่าไหร่แล้วครับ

Comment

Originally posted by Mr.kuayJuB View Post
                    ตอนเราซื้อมาก้อ 41900 บาทตอนนี้ไม่รู้ว่าเท่าไหร่แล้วครับ
                    ซื้อจากงานคอมมาร์ทไหม ทำไมเราไปไม่เจอรุ่นนี้เลย เซ็งจริงๆลองเล่นเกมหรือยัง แรงสู้ S41 ได้ไหม

Comment

vga ตัวนี้ยังแรงไม่เท่า s41 ครับเพราะเป็น 8400M GS ของs41 เป็น 8600M GS แต่ตัวนี้ก้อมีประสิทธิ์ภาพพอตัวแล้วครับสามารถเล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ในปัจจุบัน

Comment

Nvidia NB8M-GS with 64MB of dedicated video memory with upto 256MB video memory when system memory has > =1GB (64MB + 192MB Turbo Cache)

ตัว hp dv2517tx นี้คือ8400m GS ใช่หรือป่าวคับ

Comment

คือผมไปถามที่พันทิพย์ประตูน้ำรุ่นนี้ เค้าบอก8400m GS แต่เมื่อกี้เพื่อนไปพันทิพย์งามวงวานเค้าบอกเปนออนบอร์ด เลยงง มากๆเลยคับ

Comment

เหอๆ ใครบอกคุณครับว่าเป็น onboard ตัวนี้เป็น gf 8400M GS ผมรับรองครับเพราะใช้มากับมือคนที่บอกคุณนี่คงหลอกคุณแล้วหล่ะครับ

Comment

ช่ายๆเป็น 8400m gs งัป เพิ่งลงวินให้เพื่อนไปใหม่ไม่นาน ก่าจะหาไดว์เวอร์xp ได้ มึน ตึบบบบบ

Comment

Working...
                              X