Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการแชร์ปริ้นเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการแชร์ปริ้นเตอร์

ผมจะแชร์ปริ้นเตอร์ EPSON LQ2090 โดยใช้ WIN XP เป็นตัวแม่ แต่มีปัญหาตรงที่ว่าใช้เครื่องลูกเป็น WIN98 มันจะไม่สามารถมองเห็นปริ้นเตอร์ที่แชร์ได้ แต่ถ้าเครื่องลูกเป็น WIN XP , WIN 2000 สามารถมองเห็นเครื่องปริ้นที่แชร์ได้ตามปกติ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เข้าไป properties ของ printer นั้น เลือก tab sharing แล้วลองดูตรง addition driver ดูครับ

Comment

Working...
    X