Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเล่นเกมDX10 ใช้ 7900gs มันจะช้ากว่า 8600GT ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเล่นเกมDX10 ใช้ 7900gs มันจะช้ากว่า 8600GT ป่าวครับ

ตามที่ถามครับแล้วมากหรือน้อยกว่าแค่ไหนขอบคุณครับ

รอดูต่อไปครับ เพราะเกมส์มันยังไม่แพร่หลาย นะ
    สรุปยังไม่มีใครเอา 7900GS ไปเทส DX10 นะ
    ขนาดผมยังไม่ได้ใช้ DX10 เลย นะ 555+ บอกได้คำเดียวว่า รอ รอ รอ จ๊ะ

Comment

-*- รอไม่ไหวแล้วครับรอได้อีกไม่เกินครึ่งเดือนอะ

Comment

ถ้ารอไม่ได้ บอกตามตรงผมว่า สอย 8600GTS ขั้นต่ำ สำหรับ DX10 ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ PC โหดๆ
        หรือให้ดีก็ 8800GTS ไปเลย หุหุ
        Last edited by Poomsan; 5 Jul 2007, 01:20:23.

Comment

7900gs มันไม่ซับพอร์ตครับ ไม่ต้องรอให้เสียเวลาเอฟเฟกต่างๆที่มีในDX10จะถูกปิดลงอัตโนมัติ
          เช่น lost planet ครับเล่นได้แต่ DX9

Comment

ยังใช้การ์ดจอออนบอร์ดอยู่เลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Originally posted by nicolas View Post
              7900gs มันไม่ซับพอร์ตครับ ไม่ต้องรอให้เสียเวลาเอฟเฟกต่างๆที่มีในDX10จะถูกปิดลงอัตโนมัติ
              เช่น lost planet ครับเล่นได้แต่ DX9
              ตามนั้นครับ ถ้าจะถามมันต้องกลับกันว่า 8600GT เล่น DX9 สู้ 7900GS ได้รึป่าวมากกว่านะครับ เพราะ 7900GS มันไม่รองรับ DX10

Comment

ไม่รองรับแต่เล่นได้ใช่ป่าวครับ

แต่จะถูกปิดสิ่งใหม่ๆที่มากับ dx10 ใช่ป่าวครับ

พอดีกำลังอยากเปลี่ยน vga ไม่รู้เอาไหนดี

Comment

Originally posted by yen04 View Post
                  ไม่รองรับแต่เล่นได้ใช่ป่าวครับ

แต่จะถูกปิดสิ่งใหม่ๆที่มากับ dx10 ใช่ป่าวครับ

พอดีกำลังอยากเปลี่ยน vga ไม่รู้เอาไหนดี
                  ณ. ปัจจุบันยาวไปถึงอีกสัก 2 ปี คงยังไม่มีเกมไหนที่บังคับใช้ DX10 อย่างเดียวครับ

ดังนั้นตอบว่า"เล่นได้" เพราะเกมยังคงเขียนให้รับเทคโนโลยีเก่าๆ อยู่ครับ

Comment

ผมว่าตัว 7900GS น่าจะลื่นกว่า 8600GTS ใน DX10 แต่ เอฟเฟ็คไม่ครบ

ถึงจะเปิดเอฟเฟ็คครบ 8600GTS ก็แรงไม่พออยู่ดีแหละครับ

Comment

กว่าเกมที่มี DX10 ออกมาเรากว่าการ์ดที่ซื้อตอนนี้คงหมดสภาพแล้วม๊างง

Comment

Working...
                      X