Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับสติกเกอร์บนเครื่องโน๊ตบุ๊คที่บอกรุ่น Duo Cour ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับสติกเกอร์บนเครื่องโน๊ตบุ๊คที่บอกรุ่น Duo Cour ครับ

1. pentium duo cour

2. Duo Cour

3. Sentino Duo Cour

อยากทราบว่าตัวไหนดีที่สุดครับ เพราะอยู่ในงบฯ

มันก็เหมือนกันไม่ใช่หรอ

Comment

centrino มันเป็นชื่อเรียก platform ครับ ว่าชิบเซ็ต cpu wireless เป็น intel เพราะฉะนั้น ถ้ามีครบ 3 อย่างนี้ ไม่ว่า cpu เป็นรุ่นอะไร มันก็เรียกว่า centrino ทั้งหมดครับ

pentium เป็นชื่อทางการค้าครับ เรียกง่ายๆ มันคือ ยี่ห้อ นั่นแหละ

ส่วน dual core มันหมายถึง cpu ที่มี 2หัว เฉยๆ ไม่ได้เป็นรุ่นแต่อย่างใด

-------------
      ถ้า core 2 duo ถึงจะเป็นชื่อรุ่นครับ (แต่ความจริงมันก็เป็นชื่อการค้าเหมือน pentium นั่นแหละ)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
        X