Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainbored ASUS กับ GIGABYTE ตัวไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainbored ASUS กับ GIGABYTE ตัวไหนดีกว่ากันคับ

จะซื้อคอมใหม่น่ะคับ ไปที่ร้านเค้าจัด บอร์ด GIGABYTE ให้น่ะคับ ไม่ทราบจะดีกว่าของ ASUS หรือเปล่าคับ ใช้กับ socket 775 คับ
    รุ่นบอร์ด asus P5K กับ GIGABYTE DS3D คับ ไม่รู้รุ่นถูกหรือเปล่าคับ
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    Last edited by bleach0509; 5 Jul 2007, 10:56:51. Reason: mainbored ASUS กับ GIGABYTE เลือกตัวไหนดีคับ

ระวังโดนฆ่าตายนะครับ ตั้งกระทู้แบบนี้
    ควรตั้งว่า เลือกตัวไหนดี มากกว่านะครับ
    มันจะลดความรุนแรงของทำถามลง

Comment

ขอโทดด้วยคับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะคับ เกือบไปแล้วเรา

Comment

ASUS ตระกูล P5K น่าสนนะครับ ที่สำคัญดูๆ แล้วขายต่อง่ายดี อิอิอิ

sigpic

Comment

คนตอบใจเย็นๆนะครับ

Comment

อิอิ ไม่มีใครกล้าตอบเลยนะครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะครับว่าอันไหนดีกว่า

เพราะว่า จากความเชื่อตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน ก็เชื่อมาตลอดว่า ASUS ดีที่สุด เน้นเสถียร คุณภาพดี แต่ GIGABYTE เค้าเข้ามาทำตลาดช้ากว่า แต่ก็ได้ภาพลักษณ์ที่ดีขึ้นมากในปัจจุบัน (ตอนนี้เข้ามาทำตลาด ผมว่าน่าจะซัก 10 กว่าปีได้มั้งครับ เพราะตอนนั้นจำได้ว่า เพิ่งเปิดร้าน GIGA ใหม่ๆๆ ยังไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ เลยไม่สนใจ เหมือนพวก Spark หรือ Winfast พวกนี้นะครับ ยังไม่ค่อยเชือ่เท่าไหร่)

เพราะมีคนบอกว่า Mainboard เป็นส่วนที่สำคัญที่สุด ต้องเสถียร ถึงจะดี เวลาผมซื้อคอมเลยจะเน้น MB เป็นพิเศษ นะครับ ต้องซือ้เพื่อ อนาคตสำหรับตัวนี้

ถ้าผิด หรือ ถูกยังไง รบกวนเพือ่นๆชี้แนะด้วยนะครับ (มือใหม่อ่อนหัดนะครับ)

อีกอย่าง ผมก็อยากรุ้เหมือนกันนะครับ ว่าดีกว่ากันไหม? ผู้รู้ ช่วยบอกด้วยนะ

Comment

ลองดูนี่นะครับ
              http://www.overclockzone.com/news/in...on/2007-04/42/

น่าจะช่วยได้นะ ^-^

Comment

มันพังได้ทุกยี่ห้อ ขึ้นอยุ่กับความซวย

ประกันมีไว้ล้างซวย

แต่บางยี่ห้อ พังแล้ว ประกันไม่รับล้างซวย แต่ยิ่งทำให้ซวยมากกว่าเดิม

Comment

ดูนี่ด้วย

http://www.anti-x.net/hwnews/2006081..._Brand_DQ6.pdf

Comment

อันนี้แล้วแต่ความชอบนะคับ
                    ถ้าอยากเล่น Gigabyte ต้องใช้ประกัน Com7 นะคับ บอกแค่นี้แล้วกัน อิอิ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      ดูนี่ด้วย

censor
                      -*- ไปหามากจากไหนนี่

Comment

Originally posted by nameless View Post
                        -*- ไปหามากจากไหนนี่
                        กำ..เห็นแล้วไม่อยากใช้เลย

Comment

ล่อเป้าดี

Comment

ลองดูเองจ้า ^^ กระทู้แบบนี้เสียวดีแท้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

คุณลองดูที่ super_pi มันเวอร์ไปนะ
                              Last edited by JINDASAMUD; 5 Jul 2007, 18:01:56.

Comment

Working...
                              X