Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ buddy อยู่บ้างถามเรื่อง banwidth ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ buddy อยู่บ้างถามเรื่อง banwidth ครับ

ท่านใดใช้ buddy อยู่บ้างถามเรื่อง banwidth ครับ
    package 1m/512 ออกนอก มันวิ่งได้เท่าไรครับ ตอนใช้งานจริงๆ แล้วมีปัญหาบ่อยใหม กะว่าจะติดแทน true ซะหน่อย

คนเคยใช้คับ
    ขอบอกว่าแทนกันไม่ได้หรอก
    มันช้ากว่ามาก
    แต่สำหรับบางคน เค้าว่าไม่มีปัญหาเลย
    ส่วนเว็บในประเทศในความรู้สึกผมเข้าเร็วกว่าTrueคับ
    แต่ต่างประเทศไม่ดีเท่าไร
    เนตหลุดบ่อย ไม่คงที่เหมือนTrue
    ต้องลองเองแล้วจะรู้คับ

Comment

มันแล้วแต่พื้นที่ แล้วก็ระยะ***งจากชุมสายคับ
      อย่างของผมในประเทศดี ต่างประเทศห่วยแตก connect ที่ 1.7-2.0 Mbps
      ของพี่ผมอยู่คอนโดใกล้ชุมสาย connect 2.0-2.3 Mbps โหลดบิทที 200 อัพตลอดคับ

Comment

ออกนอกที่ 1m นี่ห่วยมากเลยเหรอครับ

Comment

มีท่านใดใช้อีกใหม

Comment

1 m นอกประทศมันช้ากว่า true ครับ ขนาด 2 m ดาวโหลดเวปนอก ยังช้ากว่า 1 m true เลยครับ
            เเต่ในประเทศเร็วกว่า true มาก

Comment

Originally posted by Nutte View Post
              1 m นอกประทศมันช้ากว่า true ครับ ขนาด 2 m ดาวโหลดเวปนอก ยังช้ากว่า 1 m true เลยครับ
              เเต่ในประเทศเร็วกว่า true มาก
              ในประเทศของ buddy มัน 2m นิครับถึงเร็วกว่าทรูที่ต่ำกว่า 2m

Comment

ผมใช้ package เก่า ในประเทศ 2M/512k ต่างประเทศ 256k/128k 290 บาท ถือว่าคุ้มมาก
                download จากเวป microsoft ได้ความเร็วเกือบ 200k คงมี cache server ในไทย หรือของ buddy เอง จะช้าก็ตอนที่ download ftp จะความเร็วสูงสุดประมาณ 28k เล่นเวปนอกไม่รู้สึกว่าว่าช้าอะไร
                bit นอกไม่ได้เล่น bit ไทยได้ความเร็วเต็มๆ 200k

Comment

ใช้ทรูมากปีกว่า ตอนนี้เปลี่ยนมากเป็น Buddy ไทย2M นอก1Mแล้วจ้า
                  เรื่องความแรงแน่นอนที่สุด
                  แต่ปัญหาเดียวคือเล่นไปสักวันสองวันอาจจะหลุดที
                  หรืออาจจะวันละครั้งแล้วแต่อ้า บางทีอาทิตย์ก็ไม่หลุดอ้า

Comment

ของเพื่อนผมครับ 256k วิ่ง 200kbps งงเลยครับ แต่ออกนอกประเทศแล้วอืดมากครับ

Comment

ผมใช้บัดดี้มา1ปี7เดือน ได้ความเร็วแค่1Mbนะ เพราะเค้าบอกมันไกลเสา แต่ก้อดีนะคับ ไม่เคยหลุดเลย

สงสัยแถวที่ผมใช้ไม่ค่อยมีคน ชอบๆ อิอิ

ตอนนี้ย้ายบ้านไปแยกเกษตร ติดทรูไป3Mb ไม่รุ้จะเปนไง เพิ่งลองเล่นไม่กี่ครั้ง แต่ก้อวิ่ง2800+ ตลอด

Comment

คือผมใช้true อยู่ครับ กะว่าจะเปลี่ยนไปใช้ buddy ครับ มันสามารถเปลี่ยนได้มั๊ยครับ โดยใช้สายโทรศัพท์เดิม
                        เห็นเขาบอกว่า buddy รับแต่สายโทรศัพท์ของ TOT ไม่รับของ true

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน. View Post
                          คือผมใช้true อยู่ครับ กะว่าจะเปลี่ยนไปใช้ buddy ครับ มันสามารถเปลี่ยนได้มั๊ยครับ โดยใช้สายโทรศัพท์เดิม
                          เห็นเขาบอกว่า buddy รับแต่สายโทรศัพท์ของ TOT ไม่รับของ true
                          ใช่ครับ Buddy ใช้ได้เฉพาะสาย TOT (แต่ผมว่าใช้ true ต่อไปดีกว่านะ)

Comment

ใช้อยุ่ 2m/1m

ประเทศ 1.7 k กว่าๆ
                            นอก 800 k กว่า

อยากใช้ดีๆ ไม่มีปัญหา ใช้ช่างมาเดินสานใหม่สายตรง เข้าคอมเลย

Comment

Originally posted by ARES View Post
                              ของเพื่อนผมครับ 256k วิ่ง 200kbps งงเลยครับ แต่ออกนอกประเทศแล้วอืดมากครับ
                              Buddy วิ่งในประเทศ 2mbit ทุก Package ครับ ไม่ว่าจะจ่ายเงินเท่าไหร่ ก็ได้ภายในประเทศความเร็วเท่ากัน

ส่วน 256kbit เป็นความเร็ว Inter ครับ (ตรงนี้แหละที่ต่าง 256k รู้สึกจะเป็น 290 บาท แต่ถ้า 500 บาทจะได้ต่างประเทศ 1mbit)

Comment

Working...
                              X