Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM ครับ

ถามว่าระหว่าง
    Ram Corsair xms2 1g twin(512*2) bus 800
    cl 5-5-5-12

กับ

Ram Corsai ทำมะดา แต่ 2g 1024*2 bus 667

น่าเลือกใช้อันไหนดีก่ากันครับ

Ram Corsai ทำมะดา แต่ 2g 1024*2 bus 667 ใช้งานทั่วไปเล่นเกมส์ก็หรูแล้วครับ

แต่ถ้าจะเอามาเพื่อน OC ด้วย SMX น่าเล่นกว่า เพราะว่ามีซิงค์มาให้ด้วย และมีความยืดหยุ่นในการปรับค่า CL ได้ด้วย

Comment

ผมว่า 2Gb ดีกว่ากับ ใช้งานได้ดีกว่า
      ถึง 1Gb จะแรงกว่าแต่ ใช้งานในด้านบางด้าน จะใช้แรมเยอะ ก็น้อยไปหน่อยคับ อิอิ โดยเฉพาะ Vista 555+

Comment

โอ้ยสับสนครับ เอาไงดี

Comment

1GB มันน้อยไปหน่อยนะครับ สำหรับปัจจุบัน
          แนะนำที่ 2GB ขึ้นครับ

Comment

กิ๊ก เยอะๆ กิ๊ก เดะอนุบาล

Comment

งันผมว่าเอา กิ๊กเยอะๆดีกว่านะครับ เพราะจะรีบเปลี่ยนจากเด็ก อนุบาล

ไอเป็น คุขๆๆๆๆ แล้ว

Comment

Working...
              X