Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนให้หาDriver VGA Redeon9200หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนให้หาDriver VGA Redeon9200หน่อยค่ะ

รบกวนพี่ๆๆช่วยหา driver VGA Redeon 9200 หน่อยค่ะ VER. xp pro
    ไปที่เวป ATI แล้วพอลงแล้วมีปัญหาเวลาเล่นมันจะresetเองค่ะ...แล้วฟ้องผิดพลาดของ ATI ค่ะ พอมีวิธีแก้หรือหาdownload ตัวอื่นไหมค่ะ...ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

คือว่าทำร้านอยู่ค่ะเครื่องเหมือนกันสี่เครื่องเรียกช่างมาแก้แต่ช่างทำไม่ได้
    เหตุคือใช้การ์ด Redeon 9200 แต่ไม่ทราบว่าจะลงไดร์ฟเวอร์รุ่นไหนของคริติคอลหรือว่าอะไรดีค่ะ
    เพราะตอนแรกเป็น Win 98 เพิ่มแรม 512 ไปแล้วอยากเปลี่ยนเป็น xp อ่าค่ะ
    ไปเลือกโหลด ATI - WINXP - Redeon 9200 แล้วโหลดไดร์ฟเวอร์มาใช้ไม่ได้ค่ะ
    เล่นเกม WARIII แล้วมันค้างอ่าค่ะ...แล้วรีบูทเครื่องเองอัตโนมัติอ่าค่ะ...รบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ
    Last edited by jeab049; 5 Jul 2007, 20:00:59.

ดันค่ะ

รบกวนเซียนช่วยตอบหน่อยค่ะ...หรือว่าจะใช้ คริติคอล เวอร์ชั่นไหนดีค่ะ

ตอนนี้เวียนเศียรเวียนเก้า...ค่ะ...ขอบพระคุณผู้ช่วยตอบล่วงหน้านะค่ะ

Comment

ลองเก่าๆก่อน 5.1

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1216

Comment

พี่ battlecruiser ต้องรบกวนหน่อยนะค่ะ...และขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำด้วยค่ะ

มันเข้า WAR III แล้วมันแฮ้งอ่าค่ะ

ไม่ทราบว่ามีไฟล์ไหนแนะนำอีกม่างหรือเป่าค่ะ....ขอขอบพระคุณอีกครั้งนะค่ะ

Comment

ขึ้นดังภาพอ่าค่ะ...แต่ทำไมขึ้นของ จิกาไบต์ค่ะหนูก้อโหลดจากพี่แนะนำอ่าค่ะหรือว่าทำผิดค่ะ

พอเข้าเกมก้อค้างค่ะ...รบกวนหน่อยนะค่ะเพราะว่ามีสี่เครื่องค่ะ...รบกวนท่านเซียนๆหน่อยนะค่ะ
          Last edited by jeab049; 6 Jul 2007, 17:08:50.

Comment

Originally posted by jeab049 View Post
            [ATTACH]40291[/ATTACH]

ขึ้นดังภาพอ่าค่ะ...แต่ทำไมขึ้นของ จิกาไบต์ค่ะหนูก้อโหลดจากพี่แนะนำอ่าค่ะหรือว่าทำผิดค่ะ

พอเข้าเกมก้อค้างค่ะ...รบกวนหน่อยนะค่ะเพราะว่ามีสี่เครื่องค่ะ...รบกวนท่านเซียนๆหน่อยนะค่ะ

ลอง uninstall ออกก่อนครับ ตอนนี้มันซ้อนกัน2ตัว

ไปโหลดมาจากที่นี่เปล่า
            Last edited by camera; 6 Jul 2007, 17:36:50.

Comment

ท่าทาง driver ของกิกาบ้วยติดอยู่ ถอนออกให้หมดก่อน

คลิกขวาแล้ว uninstall

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ท่าทาง driver ของกิกาบ้วยติดอยู่ ถอนออกให้หมดก่อน

คลิกขวาแล้ว uninstall
                พี่ค่ะขอบคุณค่ะ แต่คลิ๊กขวา uninstall แล้วพอรีเซ็ตมันขึ้นแบบเก่าอ่าค่ะต้องไปแก้ที่ได้ได้ค่ะ

ตอนแรกลง win xp แบบ original (แผ่นช่างเค้าปั้ม) ไว้ค่ะ จะขึ้น redeon (microsoft)

ค่ะ แต่พอลงไดร์ฟเวอร์ที่พี่แนะนำจะกลายเปง จิกาไบต์ค่ะ...ทำอย่างไรดีค่ะพี่

ขอบพระคุณพี่มากค่ะ
                ทำมาตั้งแต่เช้าแล้วทั้งลง xp ทั้งโกสกลับลงใหม่
                ยังไม่หายเลยค่ะรบกวนทีนะค่ะ

Comment

Originally posted by camera View Post
                  ลอง uninstall ออกก่อนครับ ตอนนี้มันซ้อนกัน2ตัว

ไปโหลดมาจากที่นี่เปล่า

ตอนแรกก้อโหลดจากที่นี่นะค่ะ พอดีมี 4 เครื่องสเปคเหมือนกัน ให้ช่างมาฟอร์เมต สองเครื่อง

ใช้ได้เครื่องนึงอีกเครื่องใช้ไม่ได้เสียไป 600 แล้วให้ช่างกลับมาแก้อีกทีค่ะเสียอีก 400 ช่างบอกว่า

จนปัญญาค่ะเพราะการ์ด ATI เค้าบอกว่ามีปัญหา ตอนแรกหนูก้อลงได้ค่ะแต่นานแล้วค่ะ

แต่บังเอิญไปเพิ่มแรม

512 /400 กลายเป็น 768 ค่ะ 512 +256 มันจะเกี่ยวกันไหมค่ะ...รบกวนพี่ช่วยอีกแรงนะค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

Comment

พี่ๆๆช่วยหน่อยนะค่ะ

Comment

รบกวนพี่ๆๆด้วยนะค่ะ

Comment

ลองลง driver ชิพเซ็ต via ด้วย

http://www.viaarena.com/Driver/VIA_H...nPro_V512A.zip

Comment

พี่ค่ะลงไดร์ฟเวอร์ 5.1 แล้วมันมีจิกาไบแซกมาด้วย...อันอินสตอออกแล้วเหลือเป็นของเก่า
                          อ่าค่ะ...ลงชิพแล้วก้อยังไม่หาย
                          พี่ค่ะจะลองหา ไดร์ฟเวอร์การ์ด 9200 นี่ ตัวอื่นจะได้ไหมค่ะ...รบกวนอีกครั้งค่ะ
                          พอเข้าเกมแล้วเครื่องติด...แต่ว่าจอดับอ่าค่ะพี่ทำไงดีค่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=9200
                            อาการเหมือนหนูเยย

Comment

กราบขอบพระคุณพี่ๆๆๆมานะค่ะ...วันนี้เหนื่อยเย้ว...พักก่อนดีกว่า...รู้สึกตึบๆๆ
                              เดวค่อยแก้ไขกันใหม่...ขอบคุณพี่ๆๆๆมากค่า

Comment

Working...
                              X