Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกำจัด virus ตัวนี้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกำจัด virus ตัวนี้หน่อย

เข้าไดต่าง ๆ ไม่ได้เลยครับ ไม่รู้มันชื่ออะไร แต่เห็นใน ไดมันมีคำว่า noname ไม่รู้เลขอะไรต่อท้าย แล้วก็มี .vbs ครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง ครับ

อาการมีแค่นี้หรอ ไม่มีอย่างอื่นแล้วหรอ อาการที่เข้าไดร์ต่างๆไม่ได้ ลองคลิกขวาแล้วเลือก Open ไม่ก็ Explore ถ้ายังเข้าไม่ได้ก็อีกเรื่องหนี่ง

Comment

คลิกขวา เข้า Explore ได้ครับ แต่ดับเบิ้ลคลิกไม่ได้ครับ

Comment

http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,en/

ลองหาดูเลยครับ น่าจะมีนะ

Comment

1. ขั้นตอนแรกครับกด ctrl+alt+del ครับ แล้วทำขั้นตอนตามรูปเลย โดยมองหาไฟล์ ที่ชื่อว่า wsclip.exe (ไม่แนใจว่าเขียนชื่อถูกมั้ย แต่ขึ้นต้นด้วย ws ชัว) ซึ่งอาจจะมีหลายตัวรันอยู่ ให้คลิกที่ตัวมัน แล้วเลือกคลิกปุ่ม End process ตามรูป

2. เข้า My computer อย่าเพิ่งไปคลิกเปิดไดร์นะครับ ทำตามนี้ก่อน ไปที่ Menu>tools>floder Option นะครับ แ้ล้วปรับตั้งค่าตามรูปครับ ทำให้เหมือนในรูป ตรงที่เป็นกรอบสี่เหลี่ยมสีแดงอ่ะครับปรับตามรูปเลย เสร็จแล้วกด OK

3. คลิกขาวที่ไดร์ที่ต้องการครับแล้วเลือก Open จะเห็นไฟล์ที่ถูกซ่อนอยู่ ให้ลบไฟล์ที่ชื่อว่า autorun.int กับไฟล์ที่มีนามสกุล .dll.vbs ออกให้หมด รวมถึงไฟล์ที่มีชื่อ คล้ายกับตััว .dll.vbs ออกให้หมดเลยนะครับ

4. ทำแบบข้อสามให้ครบทุกไดร์นะครับไม่งั้นมันจะกลับมาอีก และห้ามดับเบิ้ลคลิกเด็ดขาดจนกว่าจะทำเสร็จ ให้คลิกขวาแล้วเลือกOpen เท่านั้นเมื่อทำเสร็จแล้วให้ รีสตาสเครื่อง 1 รอบ ครับ

5 เมื่อรีสตาสเสร็จแล้วให้ทำเหมือนข้อ 1 อีกครับโดยตรวจดูว่ามีไฟล์ wsclip.exe รันอยู่หรือไม่ ถ้าไม่มีแล้ว ก็สามารถดับเบิ้ลคลิกเข้าไดร์ได้ตามปกติ

Comment

เข้าที่นี่เลยครับ http://www.trackerx90.th.gs/

Comment

ขอขอบคุณ มิตรรักแฟนเพลงทุกท่านที่ช่วยเหลือเป้ามาโดยตลอด ขอขอบพระคุณมากครับ

Comment

Working...
              X