Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ 3 ข้อคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ 3 ข้อคับ

ตามรูปนะคับ

ข้อ 1 ปกติกดตรงนั้นจะมีบอกว่า cpu เรา กี่+ แต่ไม่ขึ้นเปงเพราะอะไรคับ
    ข้อ 2 ปกติเวลาบูทเครื่องเข้ามาจะโหลดตรงนั้นอะปกติเปงสีฟ้า แต่ของผมเปงสีเขียวคับ ตกใจมาก เปงเพราะอะไรคับ
    ข้อ 3 cpu ผม 2600+ แต่ทำไมมันขึ้นแค่นั้นคับ ต้องไปปรับอะไรตรงไหนป่าวคับ

ขอบคุณทุกคำตอบคับ

ใครรู้ตอบหน่อยนะคับพี่น้อง

Comment

เงียบจังเยย ขอดันหน่อยคับ

Comment

เปลียน การเก็บไฟล์เป็นแบบ NTFS ก็ไม่ต้องเจอข้อ 2 แล้วครับ

Comment

ข้อ 3 ต้องปรับ Clock ของ Bus Speed ให้เป็น 200 ครับ
          ที่เป็นอยู่มันเป็น Clock 100 มันเลยไม่ขึ้น

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เปลียน การเก็บไฟล์เป็นแบบ NTFS ก็ไม่ต้องเจอข้อ 2 แล้วครับ

ทำยังไงหรอคับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              ข้อ 3 ต้องปรับ Clock ของ Bus Speed ให้เป็น 200 ครับ
              ที่เป็นอยู่มันเป็น Clock 100 มันเลยไม่ขึ้น

ขอบคุณคับ

Comment

- - บอร์ดรวนเปล่าเนี้ย
                หรือว่าลองวิชาจนรวน

Comment

Originally posted by UnZeenMan View Post
                  - - บอร์ดรวนเปล่าเนี้ย
                  หรือว่าลองวิชาจนรวน

ไม่รู้อะคับ อิอิ บอร์ดเพิ่งถอยมาไม่นานเน้อ

Comment

Athlonxp 2600+ Bus166*11.5=1.9Ghzครับลองปรับดู

Comment

Originally posted by Love[AMD] View Post
                      ทำยังไงหรอคับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=58866

Comment

ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
                        X