Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์การ์ดจอ(ForceWare)ครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์การ์ดจอ(ForceWare)ครับ!!

Spec :
    C2D E4300
    Gigabyte DS3 rev.3.3
    GeIL 2GB/800 CL4
    Galaxy 7300GT DDR3
    WD 1600YS 1600GB
    Enermax 450W
    Monitor MaG 570FD 15"
    *Windows XP Student Edition*

อาการ :
    1.**ถ้าไม่ลงไดรเวอร์การ์ดจอ - เข้าใช้งานได้ปกดี ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ**
    2.ถ้าลงไดรเวอร์การ์ดจอ
    - เปิดเข้าวินโดว์ได้ แต่จอจะStandByไปเอง (เป็นกับไดรเวอร์ - 91.47 93.71 94.24 160.03v.ที่กล่าวมาทั้งธรรมดา ทั้งmod Guru3D NGO XTreme-Gเป็นหมด)
    - เข้าวินโดว์ไม่ได้ ขึ้นจอฟ้าก่อน แล้วค้าง ไม่ก็ขึ้นจอฟ้าแล้วRestartเอง (เป็นกับไดรเวอร์ - 158.22 158.27 160.02 165.01 v.ที่กล่าวมาทั้งธรรมดา ทั้งmod Guru3D NGO XTreme-Gเป็นหมด)

อยากรบกวนผู้รู้ช่วยวิเคราห์ และแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ปล.ท่านใดที่Specคล้ายผม ใช้ForceWareเวอร์ชั่นอะไรกันบ้างครับ
    Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 6 Jul 2007, 01:28:14.

ผมครับ เคยใช้ตัวนี้มาเหมือนกัน จ๊ะ
    คู่กับ DQ6 + E6600 ใช้ไดร์เวอร์ NVIDIA 92.91 จ๊ะ
    แต่ความจริงผมลง 84.21 / 91.47 / 93.71 ก็ลงได้หมดไม่เคยมีปัญหานะครับ (แต่ 92.91 ได้คะแนนเทสเยอะสุด นะ)
    *น่าจะเป็นกับ วินโดวส์ก็เป็นได้ ลองเปลี่ยนแผ่นลงวินโดวส์ใหมดูครับ

Comment

อ่า... ผมคือคนที่ซื้อต่อมาจากท่านTWK.เองน่ะครับ

ดันๆ

Comment

Originally posted by เจ้าหมูอู๊ด. View Post
        อ่า... ผมคือคนที่ซื้อต่อมาจากท่านTWK.เองน่ะครับ

ดันๆ
        แป๋วววววววววววว
        กำแล้วไง จุดใต้ตำตอ 555+

Comment

ต้องแนะนำลูกค้าให้ถึงที่สุดนะเนี่ยะ .... เหอะๆๆๆ

Comment

อิอิ ^o^ ดัน ๆ

ปล.162.18ออกแล้ว มีใครทดลองใช้แล้ว ได้ผลเป็นอย่างไร เอามาบอกกันมั่งนะครับ
            Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 6 Jul 2007, 16:08:23.

Comment

ม่ายมีใครตอบเลยคร้าบบ

ดัน ๆ ๆ

Comment

ดันอีกอ่ะ

Comment

ToT ม่ายมีใครช่วยผมเลย

Comment

ซุ้มๆๆ ได้ยังนะ หิหิหิ
                    สงสัย CPU แรงไม่พอก็เลย ไดร์เวอร์การ์ดจอเลยไม่ทำงานมั้ง นะ 555+
                    ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยววันอาทิตย์เดี๋ยวไปจัดการให้ รับรองไม่ได้ก็ต้องได้แล้วละ หุหุหุ

Comment

เตรียมเบียร์ไว้รอลังนึงเลยใช่ป่ะ เหอะๆๆๆ....

Comment

ตอนนี้ใช้ตัว158.27อยู่ ยังไม่เจอปัญหาครับ
                        แต่ไม่ชอบที่มันเป็นเมนูแบบใหม่อ่ะ อยากได้คลาสสิสเมนู และลงcoolbitไปมันก็ใช้ocไม่ได่อ่ะครับ
                        มันให้เข้าเว็ปไปโหลดnView -..-

Comment

Originally posted by dears View Post
                          เตรียมเบียร์ไว้รอลังนึงเลยใช่ป่ะ เหอะๆๆๆ....
                          ไม่น่าจะพอนะ หุหุหุ

Originally posted by เจ้าหมูอู๊ด. View Post
                          ตอนนี้ใช้ตัว158.27อยู่ ยังไม่เจอปัญหาครับ
                          แต่ไม่ชอบที่มันเป็นเมนูแบบใหม่อ่ะ อยากได้คลาสสิสเมนู และลงcoolbitไปมันก็ใช้ocไม่ได่อ่ะครับ
                          มันให้เข้าเว็ปไปโหลดnView -..-
                          ดีแล้วละที่ใช้ได้ นะ หึหึหึ ^^
                          แต่ไมใช้ตัวเดี๋ยวกันเลย นะ 555+

Comment

ฮ่า ๆ ๆ สงสัยมีดวงจาได้สอย8600GTSต่อจากท่านอีกตัวล่ะมั้งคับ

Comment

162.18 ใช้อยู่ครับ ก็ไม่เห็นมีอาไรผิดปกติ แต่ตัว.15มีตรงเล่น BF2 แล้วหญ้ากระพิบๆ เป็นจุดดำๆ

Comment

Working...
                              X