overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: HD2900XT กับ Lost Planet!

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

Default HD2900XT กับ Lost Planet!

คือ ทำไม menu fps มันโชว์ แค่ 0.64 frame เองอ่า แต่เวลาเล่น ลื่นหัวแตก แอบงง !
    (เมนู คือกว่าจะกดได้ แทบบ้า กระตุกโคด)

OverclockZone Member Hokly's Avatar

เข้ามางงกับพี่ด้วยคนครับ พี่คนไหนรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ที่หน้าเมนูมันไม่น่าจะกระตุกนี่ครับ ถ้าเวลาเล่นกระตุกยังจะสมเหตุผลกว่า อาการของพี่นี้ ผมว่าเเปลกมากๆเลยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

มันอาจจะเอ๋อ ก็เป็นได้ไอ้ fps อะ

OverclockZone Member

เป็นเหมือนกันครับอยู่ที่ Menu อืดเป็นเรือเกลือ ขณะพิมพฺอยู่รอให้มันเข้าเกม ไม่รู้จะเข้าได้หรือปล่าว
    มีวิธีแก้ใหมครับ กับ HD2900XT + Tide Water cpu 6400 RAM 2GB

OverclockZone Member yen04's Avatar

มีแบบนี้ด้วยหรอเพิ่งรู้นะเนีย

แต่แนะนำอะไรไม่ได้ การ์ดไม่เทพกับเค้า

Moderator Gearhead's Avatar

ปกติครับ คือ เป็นกันทุกคน ตอนนี้ยังไม่มีวิธีแก้ครับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

8800 ของท่านเกียร์ก็อืดเหรอคับ นึกว่า ATi โดน Nvidia วางยาซะแว้ว + +!

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ผมว่าคงเป็นที่ Driver มั้งคับ เพราะว่า เกมส์นี้ มันของ Nvidia นี่นา -*-
    ขนาด 8800GTS ยังต้องเปลี่ยน Driver เลบง่ะ มะงั้นเล่น Lost Planet แล้วค้าง

OverclockZone Member Poomsan's Avatar

Quote Originally Posted by VooDooXT View Post
    8800 ของท่านเกียร์ก็อืดเหรอคับ นึกว่า ATi โดน Nvidia วางยาซะแว้ว + +!
    ผมว่าท่าน Gear Head หมายถึง ATi เป็นกันทุกคนมากกว่าคับ - -

OverclockZone Member nicolas's Avatar

ท่าน GearHead หมายถึงไรอะครับผมก็ยังไม่ได้ลอง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by nicolas View Post
    ท่าน GearHead หมายถึงไรอะครับผมก็ยังไม่ได้ลอง
    เวลาใช้ 2900XT เวลาเล่นเกมส์ Lost Planet
    จะมีปัญหาตอนอยู่หน้า เมนูเกมส์ ครับ
    เฟรมเรท เหลือแค่ ประมาณ 1 fps ทำให้กว่าจะเข้าเล่นเกมส์ได้ อืดมาก

แต่เวลาเล่นเกมส์ แล้ว ก็ลื่นดีไม่มีปัญหาครับ

ผมเพิ่ง ได้ เล่น 2900XT วันนี้เต็มๆ เป็นวันแรก
    ยังไง ถ้ามีปัญหา ขอ สอบถามท่าน nicolas บ้างนะครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อ่ะ จริงเหลอครับ แงๆๆ แล้วผม 6800 AGP จะเล่นด้ายม้ายเนี่ย
    กะลังจะยืมแผ่นเพื่อนมาลงง่ะ

เฮ้อ ของเก่าก็เศร้าปาย T_T"

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

มันลื้นก็ดีแล้ว

ดีกว่า มีแต่ FPS สูงเล่นจริง กระตุกยิกๆ

OverclockZone Member ZaKaChI's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ปกติครับ คือ เป็นกันทุกคน ตอนนี้ยังไม่มีวิธีแก้ครับ
    ตกลงแล้วเป็นที่ตัวเกมส์ หรือเป็นที่ VGA ATI หรอคับ

ลองไปดูในกาทู้เกมส์จิคับ คนที่มีปัญหาตอน Fps ฉาก menu ตอนนี้มีแต่ ATi คับ
    ส่วน Nvidia มีปัญหาใน 8800GTS เรื่องไดร์เวอร์อยู่คับ ต้องใช้ 160.xxx ขึ้นไป

ผมว่าเดี๋ยวATi ก็ต้องออกไรเวอร์ใหม่ หรือไม่ก็ เกมส์มี Patch ใหม่ แต่คงอีกสักพัก ผมว่า

ผู้มาเยี่ยม
    Guest

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by VooDooXT View Post
    อ่า 8800ของผมเป็นนะ แต่ทดสอบกับเดโม 2 ภารกิจ ปรับทุกอย่างhigh เพราะเกมปรับให้ มีพวกเกี่ยวกับเงา และก็ AA ที่ไม่ใช่ High

เป็นที่ภารกิจแรกอ่ะ พอเดิมไปตรงจุดแรกที่มีแมลงออก ก่อนจะถึง มันจะค้าง ต้อง Alt+Tab ออกมา แล้วกลับเข้าไป ถึงหาย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่หลังจากนี้ก็ยาวเลย

OverclockZone Member nicolas's Avatar

Quote Originally Posted by PPEP4D View Post
    เวลาใช้ 2900XT เวลาเล่นเกมส์ Lost Planet
    จะมีปัญหาตอนอยู่หน้า เมนูเกมส์ ครับ
    เฟรมเรท เหลือแค่ ประมาณ 1 fps ทำให้กว่าจะเข้าเล่นเกมส์ได้ อืดมาก

แต่เวลาเล่นเกมส์ แล้ว ก็ลื่นดีไม่มีปัญหาครับ
    อ๋อตอนนั้นผมหมายถึง 8800 ก็เป็นหรือ อะไรทำนองนี้อ่ะครับแต่ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่า 8800 ก็เป็นแต่ลงไดรเวอร์ใหม่แล้วก็แก้ได้น่ะครับ

Quote Originally Posted by PPEP4D View Post
    ผมเพิ่ง ได้ เล่น 2900XT วันนี้เต็มๆ เป็นวันแรก
    ยังไง ถ้ามีปัญหา ขอ สอบถามท่าน nicolas บ้างนะครับ
    ถ้าผมช่วยอะไรได้ก็ยินดีครับ แล้วก็ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลกแห่ง HD2900XT ด้วยครับ

Quote Originally Posted by ผู้มาเยี่ยม View Post
    ขอบคุณครับสำหรับ Windows Vista Hotfix
    แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าที่เขาเป็นกันอยู่นี่ใช้ XP หรือ Vista
    ตอนนี้ผมมาต่างจังหวัดกลับไปว่าจะลองสักหน่อย อิ อิ

ถ้าผมช่วยอะไรได้ก็ยินดีครับ แล้วก็ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลกแห่ง HD2900XT ด้วยครับ
    ชอบประโยคนี้จิงๆ เลย
    ปล. มีคนใช้ HD2900XT เพิ่มอีกคนแว้ว ^^

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ ใช่รึป่าวนะคับ ของ XP ลองโหลดดูนะ -.-!

http://soc.cdpa.nsysu.edu.tw/ATi_Chi...625a-49541.rar

Moderator Gearhead's Avatar

ผมหมายถึงแบบที่ด้านบนบอกละครับ ส่วน 88 ผมไม่ได้ลองครับ ไม่ได้เล่นเกมส์แนวนี้ครับ หนูเล่นแค่ Popcap อ่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks