Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver win XP ของ S41 ตัวของBenQเลย ออกแล้วจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver win XP ของ S41 ตัวของBenQเลย ออกแล้วจ้า

เลือกDriverแล้วก็เลือกโหลดเอานะ อันนี้คงไม่มีปัญหาละมั้ง เพราะเปนตัวของเวปมันอะ

ผมก็ยังไม่ได้ลอง ใครลองแล้วก็มาบอกผลด้วยละกัน

http://www.synnex.co.th/html/product...S41/index.asp#

ขอบคุณที่เอามาบอกครับ

Comment

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบ เย้ๆๆๆๆ

Comment

ทำมายผมลง ไดว์เวอร์การ์ด จอแล้วมานบอกไม่มี hardware ที่รองรับอ่า

Comment

คือผมยังไม่ได้ลองเลยนะคับ ไม่มีเวลาว่างลง เลย

ใครลอง แล้ว ผลเปนไง มาบอกหน่อยละกัน^^

Comment

ทุกตัวผ่านหมดคร้าบ

ยกเว้นแต่กการ์ดจอที่ลงไม่ได้อ่างัปปปปปป

Comment

ง่า เมื่อไหร่จะมีตัวที่สมบูรณ์อ่า

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

driver vga ใช้ไม่ได้นะครับ

Comment

ดีจังขอบคุณ synnex และ เจ้าของกระทู้ครับ

Comment

vga ตัวที่ synnex ให้โหลดนั้นเป็นตัวเดียวกับที่ผมแนะนำใน บอร์ด นี้เลยครับ คือเป็นตัวที่เราต้องเลือก 8600GT แทน

Comment

เป็นของ Win xp เหรอครับ

Comment

Originally posted by pom123 View Post
                          เป็นของ Win xp เหรอครับ
                          Yesssssssssss

Comment

ไดร์ฟเวอร์ของ S41 สามารถนำมาใช้กับ S32 ได้เกือบทุกตัวเลยนะครับ ยกเว้น Card reader , Chipset , VGA นะครับ โดย การ์ดรีดเดอร์ ใช้ของตัว s32 vista ได้เลย ส่วน ของ intel นั้นไปโหลดที่เวปของ intel เลยนะครับ ^^

Comment

เรื่องไดร์เวอร์จอครับ วิธีลง

ไดร์เวอร์จอ ตัวเดียวครับ ที่เป็นปัญหา เรื่องของ S41 แต่วิธีลงไม่ใช่ลงตรง ๆ ครับต้องอ้อมนิดนึงครับ ไม่อย่างนั้นจะมองไม่เห็น วิธีคือ ให้ลบ ไดร์เวอร์อันเดิม ถ้าลงผิด หรือว่าถ้ายังไม่ลงให้ใช้วิธีนี้นะครับ
                              1. เข้าไปที่ control panel
                              2. เลือก add hardware
                              3. (แปลเป็นไทยนะครับ) เลือกบอกว่า จะลง hardware ที่เรารู้จัก แล้วเลือกตัว adapter monitor ครับ
                              4. มันจะถามว่า เลือก software ที่จะ install ให้เลือกตัวล่างสุด
                              5. มันจะถาม แล้วเราไปเลือกจาก folder ที่เรา save driver การ์ดจอครับ
                              6. มันจะเจอ โปรแกรม n4 อะไรซักอย่างเนี่ยครับ
                              7. เลือกมัน แล้วมันจะถาม ถึง รุ่น ถ้าถึงตรงนี้ ก็เลือกไปที่ 8600 มันจะมี 3 ตัวนะครับ
                              8. ให้เลือก เป็น 8600 GS ครับ ถ้าไม่มี ก็เป็น 8600 GTS เท่านี้ ก็
                              9 เสร็จแล้วก็เล่นได้ตามปรกติครับ

แต่ว่ามีใครที่ใช้ เซ็ท bluetooth กับมือถือเป็นไหมครับ ผมเซ็ตไม่เป็นครับ อันนี้เป็นอันสุดท้ายที่ผมทำไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ
                              Last edited by คนโง่; 27 Aug 2007, 19:03:48. Reason: เพิ่มเติมครับ

Comment

Working...
                              X