Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องอัพเำกรดเป็น 7600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องอัพเำกรดเป็น 7600GT

ปัจจุบันผมใช้ Chaintech 6600GT 128MB PCI-E ก็ตอบสนองได้ดีในการเล่นเกม คือผมเล่น วินนิ่ง, SF

แต่ใช้มาสองปีกว่าก็อยากจะเปลี่ยนให้แรงขึ้นซะงั้น โดยตอนนี้คิดว่าจะหา 7600GT มือสองมา ไม่ทราบท่านมีความเห็นอย่างไรครับ

-------------

AMD ATHRON64 2200+ , ASUS A8N5X (939) , 1 GB (512 X 2) DUAL Ch.

จะเปลี่ยนต้อง 7900GS เป็นอย่างน้อย

Comment

ถ้าเล่นแค่ วินนิ่ง SF 6600GTยังไหวคับ สบายมาก

Comment

ก็ถ้าเล่นแค่นั้นจะเปลี่ยนทำไมอะคับ.....

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนเอาเป็น 7600 GS DDR3 ดีกว่าครับ หรือ X1650 ก็ดี ถูกเงินกว่า

หรือจะข้ามไป 7900GS หรือ X1950 ก็แรงไช่ย่อย

ก็ขึ้นอยู่กับเกมสที่เล่นล่ะครับว่าแนวไหน ถ้าวินนิ่งผมเชียไห้เล่น ATi น่ะ เนียนเลยทีเดียวไม่ต้องปรับอะไร

Comment

ตอนนี้ผมว่า 7900 GS กับ 1950 pro ราคาลงเยอะมากมายครับ
            คุ้มมากๆด้วยของแรงสมัยก่อน

Comment

ผมก็ยังใช้ 6600GT อยู่เหมือนกัน...
              รอดูซี่รี่ GF8XXX กะ X2XXX ก่อนดีก่า... อย่าแรงกะเขาเหมือนกานนน..

Comment

อยากแรงเหมือนกันครับ แต่ตังค์หมด

Comment

ผมใช้ ASUS A8N5X (939) เหมือนคุณเลยครับ แต่เมนบอร์ดเจ้ง เครม 2 รอบก็ไม่ดีครับ ชิปนอร์บิทมันร้อนมากครับ เปิด 1 นาทีก็ดับครับ ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุไหน psu enermax 350 w vga gf6600 cpu AMD 939 3000+ ครับ สงสัยต้องส่งเครมอีกสักครั้ง เด็กเชียงใหม่

Comment

Working...
                  X