Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องซักนิดกับ MAYA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องซักนิดกับ MAYA

ตอนนี้ผมมีปัญหาอยู่คือ ตอนใช้โปรแกรม MAYA8.5 อ่ะ

เวลาขยาย maya ให้เต็ม หน้าจออ่ะครับ แล้วมันเกิดปัญหาคือ

เวลาคลิ๊กจะลาก vertex หรือ คลิ๊กแล้วลากเปล่าๆ อ่ะ

ภาพจะ เบ้ ไป เลย

แต่ถ้าไม่กดขยาย maximum มันก้ไม่เปนไร

เปนตอนแรก ไอเราก้นึกว่าวินโด้เน่า

ฟอแมต ไปรอบ แล้วลง maya ใหม่

มันก้หายแห๊ะ
    ...

ใช้ได้อยู่ 2-3 วัน

แต่ตอนนี้กลับมาเปนอีกแล้ว

เป็นอยู่แค่โปรแกรมเดียวอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเปนเพราะอะไรหรอครับ

ใครเคยพบเจอแบบนี้มั่ง

ขอบคุนมากครับๆ

อ่อ... spec เครื่องง

e4300@3.15mhz
    ram Corsair 2 GB
    MB DS3 rev3.3
    Sapphire 1950pro 256mb
    BENQ 22

----

ขอโทษที่มาโพสห้องนี้นะครับ

ห้อง software ผมก้ โพส ทิ้งไว้
    แต่เหนห้องนี้ผู้ที่ทำงานด้านนี้เยอะดี

อ่อ.. driver เปนตัวใหม่นะครับ 7.6

Comment

ให้ Update Sevive Pack ด่วน 3ds Max ก็เป็น http://usa.autodesk.com/adsk/servlet...linkID=9242259

Comment

ขอบคุนมากค่าบบบบบบบบบบบบ

Comment

ขอถามด้วยครับ แล้วถ้าใช้ 3ds max ใน vista แล้ว ภาพมันมืดๆหล่ะครับ ภาพเป็นบั๊กๆ
          เป็นเพราะอะไรหรอครับ ผมใช้ version 7 หรือเพราะผมเลือก driver เป็น dx9
          หรือเปล่าครับ

Comment

ไม่แน่ใจคะเพราะเราใช้ Version 9 กับวิสต้าอ่ะ

Comment

Vista = DX10

ใช้ Max 8 บน Vista ได้

Comment

Working...
              X