Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเสียส่งซ่อมได้ไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอเสียส่งซ่อมได้ไหมคะ

คือการ์ดจอ หมดประกันแล้ว จะหาที่ซ่อมได้ไหมคะ

เสียยังไงละครับ

Comment

เปิดไม่ติดอะค่ะ
      ลองเอาการ์ดตัวอื่นมาใส่ เปิดได้ปกติ
      ลองเอาไปใส่อีกเครื่อง ก็ไม่สามารถใช้งานได้
      แต่พัดลมที่ตัวการ์ดจอ ยังหมุนปกติอยู่ค่ะ

Comment

ซ่อมไม่ได้ครับแต่เครมได้ รบกวนดูที่ตัวการ์ดทีครับว่าประกันของอะไร

Comment

ไม่ทราบว่าหมดประกันหรือยังครับ
          ถ้าตัวในลายเซ็นก็ไปไมโครแวร์พันทิพย์โลดครับ

Comment

ประกัน หมดแล้วค่ะ

Comment

Originally posted by Rain3ow_Za View Post
              เปิดไม่ติดอะค่ะ
              ลองเอาการ์ดตัวอื่นมาใส่ เปิดได้ปกติ
              ลองเอาไปใส่อีกเครื่อง ก็ไม่สามารถใช้งานได้
              แต่พัดลมที่ตัวการ์ดจอ ยังหมุนปกติอยู่ค่ะ
              ผมก็เคยเป็นครับอาการเดียวกัน ชิพตัวนึงบนการ์ดมันหลุดออกมาครับ
              ของผมมันหมดประกันแล้ว แต่เอาไปซ่อมก็ใช้งานได้ครับ
              แต่ของคุณถ้ายังมีประกันก็ส่งเคลมดีกว่าครับ

Comment

เอาไปซ่อมที่ไหนเหรอคะ พอดีอยู่ ตจว. เล่นๆอยู่คอมค้าง เปิดใหม่ แล้วไม่ติดเลยค่ะ

Comment

ผมเอาไปซ่อมที่พันทิพย์ครับ จำร้านไม่ได้ -_-"
                  รอท่านอื่นมาตอบละกัน

Comment

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำตอบ

Comment

กรณีนี้เคยแต่ให้ตัวแทนจำหน่ายส่งซ่อมให้น่ะครับ อย่างนี้ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนคับไกลกรุงเทพมากไหมครับ

Comment

อยู่ภาคอิสานค่ะ - -"

Comment

โอ้ว.....งานช้าง
                          ถ้าโคราชก็คงพอมีร้านซ่อมอยู่(มั้ง)ครับ

Comment

ถ้า Geforce 6200 ส่งซ่อมแล้ว (เสียค่ารถ+ค่าซ่อม) ไม่คุ้มมั้งครับ

Comment

- -" เงิน ก็ อีกปัจจัยนึง

Comment

Working...
                              X