overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ถ้าติด hi speedแล้วมันจะเร็วกว่า modem 56k มากไหมครับ

OverclockZone Member zman's Avatar

Default ถ้าติด hi speedแล้วมันจะเร็วกว่า modem 56k มากไหมครับ

ของ tot ครับ (วัดกันที่ความรู้สึก)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

หลายเท่าตัว

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

นรกอเวจีกับกับสวรรค์ชั้นดาวดึง

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

เหมือนกับ mitsubishi lancer evolution(4g63) กับ mitsubishi lancer 1.8 แข่งกันอิ้อิ

OverclockZone Member zman's Avatar

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    นรกอเวจีกับกับสวรรค์ชั้นดาวดึง
    เอ่อ นรกเนี่ยมัน hi speed รึว่า modem ครับ ผมไปอ่าน webboard ของ tot แล้วสยองจัง
    http://www.tot.co.th/tot/board/bb2_v...forum.php?f=10
    ท่านใดมีประสบการณ์แบ่งปันผมบ้างนะครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ผมแถบไม่อยากจะกลับไปเล่น 56 k เลย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ง่ายๆ

นับวิเลย เปิดOCZ เนี่ยและ เปิดหน้าแรกเลย หน้า Home ที่เป็นหน้าหลักน่ะ เอาแบบไม่มีCookie กับ Temp File ของเว็บด้วย(เข้าครั้งแรก) มีตัว Add-in Flash player แล้ว::
    56k. รอไปเถอะ 2-3 นาทีเลย ทดเสอบกับบัตร์ T-net ต่อได 45.3Kbps.
    256k ไม่ถึง 1นาที เสร็จทั้งหน้าเว็บ
    512k นี่ยิ่งเร็วใหญ่

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ต่อให้แย่ยังไง Hi-Speed ก็คงต้องเร็วกว่า 56k อยู่แล้วครับ
    เว้นแต่ว่าสภาพของสายโทรฯที่บ้านจะเก่า่ อาจทำให้ใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ

มันมีหลุดเหมือน modem 56k ด้วยหรือครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Quote Originally Posted by zman View Post
    มันมีหลุดเหมือน modem 56k ด้วยหรือครับ
    ร้อยวันพันปีจะไม่หลุดเป็น ยกเว้นเจอผู้ให้บริการห่วยๆ

หรือ traffic หนาแน่นเกินไป / สัญญานจากสายไม่ดี

OverclockZone Member

ดีครับเยอะ modem 56k เคยโหลดได้สุดๆ ขีดเต็มกลืน ราวๆ 5 - 7k นี่แหละ เทียบกับ adsl ต่ำสุด 256k ก็ 25-30k แค่นี้ก็ต่างเยอะละครับ ส่วนอื่นที่ว่ากันคง บริการ กับ คุณภาพที่ได้ เช่น เน็ทหลุดบ่อย สาเหตุมีเยอะแยะครับ กับความเร็วที่ได้ ได้มาต่ำกว่าที่ควรจะได้ หรือมีปัญหาอื่นมาคุกคาม เช่น isp มีปัญหาบ่อยๆ ชุมสายมีปัญหา ตัวสายโทรมีปัญหา หลายๆปัจจัยครับ และก็ callcenter แย่ ก็มี แต่รวมๆ ดีกว่า 56k แน่นอน ที่ต้องเสียค่าโทร ค่าชั่วโมง หรือความเร็วที่ได้ มันคุ้มกว่ากันครับ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เนท TOT 512 เวลา 19.32 ดูดได้ 50-60kb/s บางทีก้อทะลุไป65-70 ก้อมี

OverclockZone Member sirapob's Avatar

Quote Originally Posted by zman View Post
    ของ tot ครับ (วัดกันที่ความรู้สึก)
    ถ้าความเร็ว adsl วัดกันได้ที่ความรู้สึกขนาดนี้ ก็นรกชัด ๆ แล้ว

ถ้าขอใช้ใด้ก็รีบเลยครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แล้วคุณจะลืม 56k ไปเลย

GMM Grammy !!~*

ง่าย ๆ นะครับ ถ้าคุณใช้ modem 56

คุณ คือรถจักรยาน

256k คือ Mio

512k คือ Vios (ขอเปรียบเทียบอย่าเคืองกันนะครับ)

1M ก็ Evolution หรือ Imprezza WRX

2M+ ก็ SuperCar ต่าง ๆ

คุณว่า คุณเอา จักรยานคุณปั่นชนะ รถพวกนั้นมั้ยละครับ ?

ถ้าชนะได้ ใช้ต่อ ถ้าคิดว่าชนะไม่ได้ ก็ไปติดต่อตัวแทนแถวบ้านมาติด Hi-speed Internet ได้เลย

มันไม่เสียค่าหมุนเพื่อต่อเนตเหมือน 56k ด้วยนะครับ ใช้เนต+ โทรพร้อมกันก็ได้

แต่ ADSL ของ TOT ยอมรับว่ามีคนบ่นถึงปัญหาการล่ม การหลุด บ่อยเหมือนกัน

ผมใช้ MaxNet สบายดีคับ เดือนนึงจะล่มซัก 2 ครั้ง

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

งันผม Evolution เกือบ SuperCar สิ อิอิ

ผู้มาเยือน112
    Guest

บ้านผมอยู่จันทบุรี
    ใช้เน็ต ADSL ของ TOT มาตั้งแต่ปี 4... เอ่อ.. จำไม่ได้
    เอาเป็นว่าเป็นคนแรกๆเลยก็แล้วกัน

ความรู้สึกเหรอครับ.. แทบจะลืม 56k (3-5kb/s)ไปเลย
    เรื่องความเร็วผมได้เต็มที่เลยครับ
    1M บิทได้ 80-100kb/s แล้วแต่ seed
    แต่โหลดอนิเมในประเทศนี่ 100-105kb/s เลยล่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ

Bookmarks

Bookmarks