Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW PLEXTOR หาซื้อไดที่ไหนอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW PLEXTOR หาซื้อไดที่ไหนอะครับ

หสซื้อได้ที่ไหนบอกหน่อยครับ ขอราคาด้วยครับ

Drive Inwๆ
    ย่อมเหมาะสำหรับคนInwๆ
    รอท่านอื่นก็แล้วกันครับ ผมเองก็อยากรู้

Comment

คุ้น ๆ เหมือนเคยตอบกระทู้นี้ไปแล้ว แต่เว็ปไหนจำไม่ได้

ผมเห็นที่เซียร์รังสิต ชั้นแรก เดินเข้าไปทางประตูใหญ่ สักหน่อย ร้านจะอยู่ขวามือ

จุดสังเกตจะเห็นโปสเตอร์ของ dvd pioneer ติดตามกระจก

Comment

ผมเห็นที่เว็บbusitekก็มีขายครับ แต่ผมไม่ได้สั่งนะครับ เพราะตัวเก่าที่พี่สาวผมซื้อมายังใช้ได้ดีอยู่ครับ

Comment

แพงได้ใจเลยนะครับ

คุ้น ๆ เหมือนเคยตอบกระทู้นี้ไปแล้ว แต่เว็ปไหนจำไม่ได้

ผมเห็นที่เซียร์รังสิต ชั้นแรก เดินเข้าไปทางประตูใหญ่ สักหน่อย ร้านจะอยู่ขวามือ

จุดสังเกตจะเห็นโปสเตอร์ของ dvd pioneer ติดตามกระจก

--- ผมเคยไปถาม มีpioneer sata ขายมั้ย เขาทำหน้างง คงไม่รู้จัก บอกว่าไม่มี (สงสัยคงไม่รู้ว่ามีป่าวล่ะสิ)สรุปไปซื้อร้านjib ซะเลย

Comment

ร้าน Persoft ครับ ที่พันธ์ทิพย์ก็มี ชั้นเดียวกับขายข้าวมั้งหรือว่าชั้นบนนี่แหละ เดินฝั่งซ้ายมือจะอยู่ซ้ายสุดเลย

ส่วนที่เซียร์รังสิต ก็ตามที่ท่านข้างบนบอก เดินผ่าน KFC ไป มันอยู่ตรงข้ามโรงเรียนสอนคอมฯมั้งนะครับ ไม่แน่ใจ

นี่เวปของร้านครับ เค้าเป็นตัวแทนจำหน่าย Plextor น่ะครับ

http://www.persoft.co.th/main.html

แต่ผมว่ามันแพงนะครับ Plextor เนี่ย ผมเองก็อยากได้รุ่น DVD-Write แบบ Slot-in แบบ Internal แต่ไม่รู้เอามาขายยัง เคยเห็นแต่รุ่น External พอดีเมื่อก่อนเคยใช้ Pioneer แบบ Slot-in แล้วชอบ ก็หาๆ อยู่แต่ไม่เจอซะที
            Last edited by bowling_ocz; 7 Jul 2007, 12:02:12.

Comment

Originally posted by bowling_ocz View Post
              ร้าน Persoft ครับ ที่พันธ์ทิพย์ก็มี ชั้นเดียวกับขายข้าวมั้งหรือว่าชั้นบนนี่แหละ เดินฝั่งซ้ายมือจะอยู่ซ้ายสุดเลย

ส่วนที่เซียร์รังสิต ก็ตามที่ท่านข้างบนบอก เดินผ่าน KFC ไป มันอยู่ตรงข้ามโรงเรียนสอนคอมฯมั้งนะครับ ไม่แน่ใจ

นี่เวปของร้านครับ เค้าเป็นตัวแทนจำหน่าย Plextor น่ะครับ

http://www.persoft.co.th/main.html

แต่ผมว่ามันแพงนะครับ Plextor เนี่ย ผมเองก็อยากได้รุ่น DVD-Write แบบ Slot-in แบบ Internal แต่ไม่รู้เอามาขายยัง เคยเห็นแต่รุ่น External พอดีเมื่อก่อนเคยใช้ Pioneer แบบ Slot-in แล้วชอบ ก็หาๆ อยู่แต่ไม่เจอซะที
              แบบดูดแผ่นของPIONEER เลิกผลิตไปแล้วนะคับ มันมีปัญหาเรื่องเล่นแผ่นMINIไม่ได้นะคับ
              ผมเคยใช้ตั้งแต่รุ่นแรกที่เป้น10X DVD ตอนนี้ยังนอนเป็นซากอยู่ในกล่องเลย หิหิหิหิ

Comment

ราคาแพงได้ใจ
                1 PX-760A PLEXTOR 4X Double-Layer,
                Dual-Format 16X DVD±R/RW Drive IDE ULTRA 66 7,500

2 PX-716UFL PLEXTOR 4X Double-Layer,
                Dual-Format 16X DVD±R/RW Drive
                Supports Hi-Speed USB 2.0 and IEEE 1394 FireWire 9,500

Comment

ร้าน Persoft อยู่ติดห้องน้ำชั้นสองฝั่งลานจอดรถพันธ์ทิพย์ เคยแว่บผ่านหน้าร้าน เห็นแต่คนนั่งโต๊ะทำงานอยู่คนหนึ่ง ไม่มีคนขายหน้าร้าน เห็นแล้วให้แปลกใจ ร้านค้าแบบนี้ก็มีด้วย เหมือนไม่ง้อลูกค้างั้นแหละ

Comment

เอาไป write อะไรเอ่ยยยย

รู้ นา.....

กิ๊วๆ

Comment

Originally posted by monkyz View Post
                      เอาไป write อะไรเอ่ยยยย

รู้ นา.....

กิ๊วๆ

รู้ทันอีก

Comment

ยังงี้ถ้าจะไรท์ สารคดีมนุษย์ชาติ สบายเลย หิหิหิหิหิ

Comment

Originally posted by ekaphop View Post
                          ราคาแพงได้ใจ
                          1 PX-760A PLEXTOR 4X Double-Layer,
                          Dual-Format 16X DVD?R/RW Drive IDE ULTRA 66 7,500

2 PX-716UFL PLEXTOR 4X Double-Layer,
                          Dual-Format 16X DVD?R/RW Drive
                          Supports Hi-Speed USB 2.0 and IEEE 1394 FireWire 9,500
                          ราคาขนาดนี้ไม่เหมาะกันการลงทุ่นเลยครับ (ไม่รู้จะอยู่รอดจนคุ้มทุนหรือเปล่า)

Comment

http://www.ycserviceth.com/Products....pe=DVD/Blu-Ray

Comment

Working...
                            X