Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาแระ Xbox 360 Controller for Windows อาวุธคู่กาย ที่นักเล่นควรมี..อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้เล่น Lost Planet อยู่นะ

แต่เอามาพาดไว้บนหลัง... หรือวางไว้บนตักนะ
    (เสียบไว้ไม่ต้องใช้มันก็สั่นนะ)

แล้วใช้เมาส์กับคีย์บอร์ดเดินหน้ายิงเหมือนเดิม

อูวววว... ใช้เมาส์กะคีย์บอร์ดก็มีระบบสั่นเน้อ

ปล. จริงๆ คือไม่คุ้นกับการเล็งเป้าด้วยจอยอ่ะนะ

Comment

Originally posted by Sokoban View Post
      ผมใช้เล่น Lost Planet อยู่นะ

แต่เอามาพาดไว้บนหลัง... หรือวางไว้บนตักนะ
      (เสียบไว้ไม่ต้องใช้มันก็สั่นนะ)

แล้วใช้เมาส์กับคีย์บอร์ดเดินหน้ายิงเหมือนเดิม

อูวววว... ใช้เมาส์กะคีย์บอร์ดก็มีระบบสั่นเน้อ

ปล. จริงๆ คือไม่คุ้นกับการเล็งเป้าด้วยจอยอ่ะนะ
      เอ่อ...จอยที่มีแกนมากๆอย่างงี้เค้าคงไม่เอาไว้ใช้เล่นเกมเดินยิงกันหรอกครับ ยกเว้นGTA

Comment

Originally posted by armyman View Post
        ...พึ่งไปซื้อมาวันนี้เองที่ HWH ..ดุราคาจากเวปแล้วรีบบึ่งไปซื้อเลย สนนราคา 990 บาทครับ..จากราคาเดิม 1790 บาท..ลดลงมามากเลย....ตอนแรกบอกคนขาย เค้าไม่เชื่อราคานี้..ตอนหลังเค้าคงเปิดเน็ตดู เลยรู้ว่าทางเวปHWHมันปรับราคาลงแล้ว เค้าเลยรีบ OK ตามราคาใหม่ที่ผมบอกไป..เลยคว้ามาซะ...
        ... กลับถึงบ้าน ก็ลองทันที แกะกล่อง ใส่ซีดีไดร์เวอร์ที่แถมมา..อึดใจเดียวเสร็จ ก้เสียบ USB เลย..ไม่นานมันก้หากันเจอ....ต่อไปก็ได้เวลาลองเกมมั่ง พบว่าเกมใหม่ๆ จอยตัวนี้จะใช้ได้หมดครับ โดยเฉพาะเกมที่มาจาก X-box360 นี่ แทบไม่ต้องเซ็ตปุ่มเลย เล่นได้ทันที และมีการสั่นสะเทือนด้วย..เกมแข่งรถอย่าง Colin McRae DiRT ที่ตอนผมใช้ MOMO จะคอนโทรลยาก แต่พอมาเจอกับจอยตัวนี้ รู้สึกได้เลยว่ามันบังคับได้ง่ายขึ้นเยอะครับ....
        .......ต่อไปคงได้ใช้จอยตัวนี้คุ้มแน่นอน เพราะดุท่าทางข้างหน้า จะมีเกมที่พอร์ตมาจากคอนโซลอีกมากมายครับ..

..........หน้าตาแบบนี้...ไม่แพงเลย.......อิอิ

นายดูจากเว็บไหนงะคับ แล้วเว็บนั้นมีให้ส่งซื่อรึเปล่าคับ
        เว็บที่ผมเจอส่วนมากจะมีแต่ราคา1600+ทั้งนั้นเลย

Comment

Originally posted by gtoeryu View Post
          นายดูจากเว็บไหนงะคับ แล้วเว็บนั้นมีให้ส่งซื่อรึเปล่าคับ
          เว็บที่ผมเจอส่วนมากจะมีแต่ราคา1600+ทั้งนั้นเลย
          http://www.hwhinter.com/price.php ครับ ในช่องBrand Namesติ๊กหน้าMicrosoftแล้วกดค้นหาครับ ดูบรรทัดล่างๆหน่อยนะครับ

อ้อ จำได้ว่าเคยเอารูปมาโพสไว้ทีนึง ยังไงก็เข้าไปดูกันได้นะครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=26863
          Last edited by Beaver_XT; 9 Jul 2007, 17:34:22.

Comment

ว่าจะหาจอยมาเล่น pro evo หน่อยอ่ะ

ไอ้จอย Xbox 360 Controller for Windows นี้มันเล่นได้ดีปะงับ

Comment

ผมก็อยากใช้จอยของ xbox อะ แต่งบไม่พอ เลยใช้ XFX แทน T^T

Comment

แหม.. ท่านพูดยังกะคนที่เขาซื้อ XBox360 แล้วเล่นเกมเดินหน้ายิง
                เขาไม่ใช้จอยเล่นกันงั้นแหล่ะ

ชาวคอนโซลเขายังเล่นกันได้.. เราก็น่าจะเล่นได้สิ
                เพียงแต่มันไม่คุ้นมือเท่าเมาส์แค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by Sokoban View Post
                  แหม.. ท่านพูดยังกะคนที่เขาซื้อ XBox360 แล้วเล่นเกมเดินหน้ายิง
                  เขาไม่ใช้จอยเล่นกันงั้นแหล่ะ

ชาวคอนโซลเขายังเล่นกันได้.. เราก็น่าจะเล่นได้สิ
                  เพียงแต่มันไม่คุ้นมือเท่าเมาส์แค่นั้นเอง
                  อิๆ มันก็จริงเนาะ แต่เวลาเล่นคอนโซลผมก็เคยรู้สึกอยากเอาเมาส์ไปต่อเหมือนกันครับ ยิ่งพวกXboX360 หรือ PS3 นี่เห็นพอร์ท USBกันโต้งๆ แต่ไม่รู้เอาเมาส์ต่อแล้วจะใช้ได้ป่าว

อ้อ อีกอย่าง ใครมีXboX360 อยากถามหน่อยครับ ว่าArmy Of Twoออกยัง แล้วหนุกไหม

Comment

สวยดีครับ ส่วนผมยังใช้ X-Gear ของ XFX ตัว 350 บาท อยู่เลย อยากได้มั่ง

Logitech ผมใช้แล้วส่วนที่เป็น Analog มันต้องปรับตั้งบ่อยมากครับ มีใครเป็นเหมือนเราบ้างหว่า

Comment

Army Of Two..เกมส์ คู่ขามหาประลัยนั่นเหรอ.............อิอิ....น่าเล่นเนอะ..ภาวนาให้ลง PCด้วยเถอะ

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
                        Logitech ผมใช้แล้วส่วนที่เป็น Analog มันต้องปรับตั้งบ่อยมากครับ มีใครเป็นเหมือนเราบ้างหว่า
                        ไม่เห็นเป็นเลยครับ ทั้งๆที่ผมก็กระชากมันรุนแรงซะด้วยนะ ว่าแต่ ใช้รุ่นอะไรอยู่หรอครับ

Originally posted by armyman View Post
                        Army Of Two..เกมส์ คู่ขามหาประลัยนั่นเหรอ.............อิอิ....น่าเล่นเนอะ..ภาวนาให้ลง PCด้วยเถอะ
                        ช่ายครับ นั่นหล่ะ แต่ทีแรกเห็นมันประกาศออกมาว่ามีPS3 กะX360เลยชักใจเสีย..

Comment

ราคานี้ตลอดเลยป่ะครับ จะได้เก็บตั้งไปซื้อ อยากได้

Comment

มีใครเคยเอาไปลองเล่นกะพวก Pes6-7 บ้างอ่ะ

อยากรู้ว่าดีป่าว จะได้ซื้อ

Comment

แบบนี้ พอจะยืนยันได้ป่ะ...อิอิ...เล่นได้แน่นอนครับ..จอย 360

Comment

จอยสวยดีนั แต่ ผมว่าจอบ เพย์ท 2 ถนัดกว่า

Comment

Working...
                                X