Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาแระ Xbox 360 Controller for Windows อาวุธคู่กาย ที่นักเล่นควรมี..อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้มาแระ Xbox 360 Controller for Windows อาวุธคู่กาย ที่นักเล่นควรมี..อิอิ

...พึ่งไปซื้อมาวันนี้เองที่ HWH ..ดุราคาจากเวปแล้วรีบบึ่งไปซื้อเลย สนนราคา 990 บาทครับ..จากราคาเดิม 1790 บาท..ลดลงมามากเลย....ตอนแรกบอกคนขาย เค้าไม่เชื่อราคานี้..ตอนหลังเค้าคงเปิดเน็ตดู เลยรู้ว่าทางเวปHWHมันปรับราคาลงแล้ว เค้าเลยรีบ OK ตามราคาใหม่ที่ผมบอกไป..เลยคว้ามาซะ...
    ... กลับถึงบ้าน ก็ลองทันที แกะกล่อง ใส่ซีดีไดร์เวอร์ที่แถมมา..อึดใจเดียวเสร็จ ก้เสียบ USB เลย..ไม่นานมันก้หากันเจอ....ต่อไปก็ได้เวลาลองเกมมั่ง พบว่าเกมใหม่ๆ จอยตัวนี้จะใช้ได้หมดครับ โดยเฉพาะเกมที่มาจาก X-box360 นี่ แทบไม่ต้องเซ็ตปุ่มเลย เล่นได้ทันที และมีการสั่นสะเทือนด้วย..เกมแข่งรถอย่าง Colin McRae DiRT ที่ตอนผมใช้ MOMO จะคอนโทรลยาก แต่พอมาเจอกับจอยตัวนี้ รู้สึกได้เลยว่ามันบังคับได้ง่ายขึ้นเยอะครับ....
    .......ต่อไปคงได้ใช้จอยตัวนี้คุ้มแน่นอน เพราะดุท่าทางข้างหน้า จะมีเกมที่พอร์ตมาจากคอนโซลอีกมากมายครับ..

..........หน้าตาแบบนี้...ไม่แพงเลย.......อิอิ

หุหุ...ได้อารมณ์ประมาณเล่น X360 แบบที่ชาตินี้ ไม่ต้องกลัวไฟแดง..555

Comment

ยินดีด้วยครับ ว่าแต่มีแต่ hwh ที่ลดราคาเหรอครับ

Comment

หะ แหล่ม โดน ใจ ครับ

Comment

ดีมากมาย มีคอมเหมือนมี x-box แล้วคราวนี้

Comment

ง่า~~~~ไม่มีร้านไหนขายผ่านเว็บมั้งหรออยากได้ๆๆๆจะได้สั่ง

Comment

เดี๋ยวถอยมั่ง

Comment

จอย Xbox นี่มัน ดีซาย แปลกดีนะคับ ทำเอางง ไม่คุ้นเลย ^^''a

Comment

สวยดีครับ

Comment

เมื่อวานผมไปเดินหาซื้อที่ HWH พันทิพย์พนักงานขายไม่รู้เรื่องเลยซักร้าน เดินหาซะทั่วทั้งห้างปรากฏว่าไม่มีเลย กำลังจะเดินไปดูงานแสดงที่ชั้นล่างพอดีมองเห็น Xbox 360 โชว์อยู่ในตู้เลยจัดการสอยมา 1 ตัว ร้าน HWH ร้านนี้อยู่ชั้นล่างสุดเลยนะครับ ใกล้ๆกับร้าน Tk

Comment

มานใหญ่ก่าของ logitech เยอะมั๊ยคับ แล้วมีปุ่มเยอะเท่ากันป่าว พวกปุ่ม L2 R2 แต่เสียดายพวก logitech ที่เปงแบบ Rumble Force ปุ่ม L3 R3 ที่กด Analog เข้าไป มานตัดปุ่มนี้ออกไปจากรุ่นไม่สั่น ไม่ทราบว่า controller จาก Xbox ตัวนี้มีปุ่มยังไงบ้างคับ

Comment

มีปุ่มเท่ากันกับของ PS2 ครับ...แต่ L2 R2 จะเรียกเป็น LT RT แต่ถ้าถามว่าดีไซด์ที่ลงตัว ผมยกให้ของ PS2 เป้นที่ 1 ตลอดกาลครับ...
                        Last edited by armyman; 8 Jul 2007, 20:07:10.

Comment

Originally posted by armyman View Post
                          มีปุ่มเท่ากันกับของ PS2 ครับ...แต่ L2 R2 จะเรียกเป็น LT RT แต่ถ้าถามว่าดีไซด์ที่ลงตัว ผมยกให้ของ PS2 เป้นที่ 1 ตลอดกาลครับ...
                          แต่ถ้าDesignที่จับถนัด เล่นเกมขับรถสะดวก ผมยกให้XboX360ตลอดกาลครับ ตอนนี้ใช้ChillStreamออกแบบแบบXboX360 ลองเล่นดูแล้วทำเวลาลาได้ดีกว่าใช้จอยรูปแบบPS2อยู่โขครับ คงเป็นเพราะปุ่มAnalogมันอยู่ตรงนิ้วโป้งพอดีหล่ะ

ว่าแต่ ปุ่มAnalogเกิดDeadzoneเยอะไหมครับ คือแบบว่าพอปล่อยแล้วมันกลับมาอยู่ตรงกลางไหมอ่า พอดีผมเคยใช้ เวลาโยกไปซ้าย พอปล่อยแรงๆหน่อย มันจะกระแทกไปขวา ไม่กลับมาอยู่ตรงกลางแบบพอดีๆสักที ขนาดแค่วางไว้เฉยๆมันยังไม่ตรงเลยครับ เบี้ยวไม่ซ้ายก็ขวาตลอดเลย พอลองเอานิ้วดุนๆนิดๆเบาๆเคอร์เซอร์ก็ขยับแล้วครับ แทบไม่ได้แตะเลยยังขยับได้ ก็พอเข้าใจว่ามันละเอียดแต่ปัญหาคือมันไม่กลับมาอยู่ตรงกลางครับ แถมไม่สั่นด้วย ไม่รู้ว่าเป็นที่Driverรึเปล่า เพราะผมใช้แบบที่เป็นจอยของXboX360แบบกล่องเขียวเลย ไม่ใช่For Windows

อ้อ แล้วท่านใช้Windows Vistaรึเปล่าครับ คืออยากจะรู้ว่าปุ่มXตรงกลางใช้ทำไรได้บ้างง่ะ

Originally posted by TcFT View Post
                          มานใหญ่ก่าของ logitech เยอะมั๊ยคับ แล้วมีปุ่มเยอะเท่ากันป่าว พวกปุ่ม L2 R2 แต่เสียดายพวก logitech ที่เปงแบบ Rumble Force ปุ่ม L3 R3 ที่กด Analog เข้าไป มานตัดปุ่มนี้ออกไปจากรุ่นไม่สั่น ไม่ทราบว่า controller จาก Xbox ตัวนี้มีปุ่มยังไงบ้างคับ
                          จอยXboX360ใหญ่กว่าLogitech ChillStreamครับแต่ไม่เยอะมาก(ไม่มีภาพเทียบให้ดู เพราะผมเอาX360ไปคืนแล้วเอาChiillStreamมา) แต่ถ้าความถนัดมือต้องแล้วแต่คนชอบหล่ะ อ้ออีกอย่าง จอยX360(ขอย่อละกัน) ปุ่มAnalogจะมีเป็นคล้ายๆตุ่มออกมากันมือลื่นอ่ะครับ แรกๆจะรำคาญหน่อย แต่หลังๆใช้สบายมาก ไม่ลื่นหลุดมือง่ายครับ Layoutปุ่มก็ตามนี้เลย ชื่ออาจไม่เหมือนกัน แต่Layoutเดียวกัน ถ่ายมาจากChillyจัง ของผมหล่ะ
                          Last edited by Beaver_XT; 8 Jul 2007, 23:48:53.

Comment

อ้อ ผมยังใช้ XP อยู่ครับ ไอ้ปุ่มบนจอย..กดแล้วก้ไม่มีอะไรเกิดขึ้น..แค่มีหน้าต่าง เมนุข้อบ่งใช้ของจอย หรือ ถ้าใช้แบบไร้สาย มันจะบอก สเตตัส ของพลังงานแบตเตอรี่ครับ...
                            ...อาการที่ผิดปกติที่ท่าน Beaver_XT ว่ามา ยังไม่พบนะครับ..และจอยสั่นได้ด้วยครับ ผมทดสอบกับ DIRT แล้วครับ
                            Last edited by armyman; 9 Jul 2007, 00:04:35.

Comment

Originally posted by armyman View Post
                              อ้อ ผมยังใช้ XP อยู่ครับ ไอ้ปุ่มบนจอย..กดแล้วก้ไม่มีอะไรเกิดขึ้น..แค่มีหน้าต่าง เมนุข้อบ่งใช้ของจอย หรือ ถ้าใช้แบบไร้สาย มันจะบอก สเตตัส ของพลังงานแบตเตอรี่ครับ...
                              ...อาการที่ผิดปกติที่ท่าน Beaver_XT ว่ามา ยังไม่พบนะครับ..และจอยสั่นได้ด้วยครับ ผมทดสอบกับ DIRT แล้วครับ
                              สุดยอดมากครับ ดีใจด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X