Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วเปิด cool & quiet จะเปนไรป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปิด cool เลยครับ ถ้า o\c ถ้าอยากนิ่งๆ

Comment

cool & quiet ไปเปิดการทำงานมันตรงไหนอ่ะ

Comment

เข้า bios ครับ
        จะมีเมนู cool & quiet
        ให้เลือกเป็น Enable

แล้วตอนเข้าวินโดว์ ถ้าเราคลิกขวาที่หน้าจอ
        -เลือก propertie
        -เลือก screen saver
        -เลือก power
        แล้วไปตั้งค่า เลือก Minimal Power Management

มันก็จะลดตัวคูณเป็น 5 ครับ

Comment

ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันจะไปแฮ้งค์ที่ แรมหรือปล่าว คือมันไม่รองรับความถี่ตอนที่ CPU ลดตัวคูณครึ่งนึง แล้วแรมก็ถูกลดบัสด้วย
          แรมมันอาจจะรับไม่ได้ถึงแฮ้งค์

เป็นความคิดส่วนตัวนะ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            ปิด cool เลยครับ ถ้า o\c ถ้าอยากนิ่งๆ
            ผมเอาแบบนี้ดีกว่า หา sink ดี ๆ มารับภาระเรื่องความร้อน ส่วนค่าไฟไม่มีปัญหา เพราะ ใช้ฟรีมาหลายปีแล้ว

Comment

Originally posted by b98se View Post
              ส่วนค่าไฟไม่มีปัญหา เพราะ ใช้ฟรีมาหลายปีแล้ว
              ขโมยไฟใช้หรือปล่าว เอิ๊กๆๆ

Comment

A8N5X
                A8N-E

ไม่สามารรถทำ ได้ครับ

ไครทำได้ ผมฝากเครื่องผมไปทำด้วนซิครับ จะขอบคุณมากเลยครับ

เปิด Q COOL ต้อน CO นะครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  ขโมยไฟใช้หรือปล่าว เอิ๊กๆๆ
                  ใช้ของหลวงคับ เค้าให้ใช้ฟรี อิอิ
                  Originally posted by wikorn View Post
                  A8N5X
                  A8N-E
                  ไม่สามารรถทำ ได้ครับ ไครทำได้ ผมฝากเครื่องผมไปทำด้วนซิครับ จะขอบคุณมากเลยครับ
                  เปิด Q COOL ต้อน CO นะครับ
                  ลองทำแปบ ๆ ได้อ่ะ แต่ไม่กล้าปล่อยไว้ เด่วแฮ้ง

Comment

Cool & Quiet มันคืออะไรอะคับ

Comment

Originally posted by b98se View Post
                      ใช้ของหลวงคับ เค้าให้ใช้ฟรี อิอิ

ลองทำแปบ ๆ ได้อ่ะ แต่ไม่กล้าปล่อยไว้ เด่วแฮ้ง
                      เอาเครื่องผมไปทำให้มั้งดิครับ รำคาณเสียงพัดลมเหมือนกันครับ ตอน อัดบัสสูงๆ ขนาดพัดลมเดิม ยังดังหอนออกมาเลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        เอาเครื่องผมไปทำให้มั้งดิครับ รำคาณเสียงพัดลมเหมือนกันครับ ตอน อัดบัสสูงๆ ขนาดพัดลมเดิม ยังดังหอนออกมาเลยครับ
                        พัดลมหมุดเร็วเท่าไรครับ

Comment

ถ้าดันบัสสูงสุด อากาศร้อนๆ ก็ 4300 รอบ ครับ
                          ไม่มีเพี่ยนแน่นอน เพราะเปิด COOL Q ปกติจะวิ่ง 13-1800 ไม่เกินนี้ แต่ทั้งหมดนี้ FULL ไม่เคย ร้อนเกิน 50 เลย นะครับ ซิ้งเดิม ไฟสุดบอร์ด หอนดีจัง

Comment

ผมเปิด Cool ยังวิ่งที่ 3000 กว่าเลยครับ ไม่เคยต่ำกว่า 3000 สักที

Comment

แต่ละบอร์ดจะทำงานได้ไม่เหมือนกันมั้งครับ

Comment

Working...
                              X