Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron กำลังจะหายไปรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron กำลังจะหายไปรึเปล่าครับ

เห็นตอนนี้พวก E2xxx กำลังมาแรงในราคาที่เหมาะกับตลาดล่างเลยนี่ครับ

แล้วจะเกิดอะไรขึเนกับ Celeron ละเนี้ย

มันจะหายไปได้งัยหละท่าน อะไหล่มือ2เพียบ เหอะๆๆๆ

Comment

บอกตรงผมนึกไม่ออกว่าจะเอาไปทำอะไรนอกจากพิมพ์งานเอกสาร

Comment

ผมว่าไม่น่าหายน่ะครับ

Comment

พวกตลาดล่างๆ หรือคนที่เค้าต้องการเอาไว้ใช้งานทั่วๆไป แค่พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง
          เล่นเน็ต ก็ยังมีครับ งานพวกนี้ไม่มีความจำเป็นจะต้องใช้ cpu แรงๆให้เปลืองทั้งค่าตัวและค่าไฟครับ

Comment

ไม่รู้จัก Celeron D (Conloe L) หรือไง

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน0 View Post
              ไม่รู้จัก Celeron D (Conloe L) หรือไง
              ถูกต้องแล้วครับ Intel เค้าพึ่งเข็ญออกวางตลาดเมื่อไม่นานมานี้เอง บัส 200 แคช 512
              ตอนนี้ CPU ของ Intel เค้าเริ่มกันที่บัส 200 แล้วครับ

Comment

มันไม่หายไปง่ายๆหรอกครับ ขนาด pentium ที่ตอนแรกเลิกใช้ไปแล้ว ไปใช้คำว่า core อยู่ดีๆ pentium dual core โผล่มาซะงั้น (ทั้งๆที่เป็น core arch. เหมือนกัน)

Comment

จะหายไปได้ยังไงล่ะครับ

ยิ่งคนรุ่นเก่าอยากเปลี่ยนคอมใหม่ ก็ก็ใช้พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง เหมือนเดิม เขาก็ยังติดใจ Celeron อยู่แหละครับ

คิดอะไรมาก

Comment

ตลาดล่างก็ Celeron 4** ไงครับ

Comment

แค่สงสัยเฉยๆคร้าบพี่น้อง

Comment

เหอๆ ไม่หายแน่นอนครับ แล้วไอ้รุ่นต่อไปนี้ คงไม่ใช่แค่เอาไว้พิมพ์งานกะฟังเพลงซะแว้วว บรื้อออ

ตามลิงค์นี้ไปจิกั๊บ กะค่าัตัวไม่ถึง สองพัน

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...pid=100&page=2

Comment

Working...
                        X