เชิญท่านเรือรบเข้ามาตอบทีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: เชิญท่านเรือรบเข้ามาตอบทีครับ

OverclockZone Member gajuue's Avatar

Default เชิญท่านเรือรบเข้ามาตอบทีครับ

อยากถามเรื่องไดร์เวอการ์ด audigy1 หน่อยครับ
    ผมไปโหลดไดร์เวอ modให้เป็นaudigy4ตามที่ท่านแนะนำมาครับ380กว่าเมก
    แล้วลงไม่เป็น --"a

Attachment 40463

แตกไฟล์มาเป็นงี้ครับ งง ไปไม่เป็นเลยครับ

แล้ว

ตอนนี้ผมใช้ไดร์เวอมาตรฐาน(รึเปล่าไม่รู้ มีให้ปรับแค่Audio Console)
    เวลาจะลงmodให้เป็นa4ต้องถอนไดร์เวอเก่าออกก่อนมั้ยครับ
    Last edited by gajuue; 7 Jul 2007 at 09:36:28.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ใจเย็นงับพี่น้อง ป๋าเขายังไม่ตื่น เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member ngage_gunner's Avatar

ขอตอบแทนก่อนแล้วกัน ค่อยให้ท่านเรือรบมาสานต่อ
    คลิกตรงไฟที่นามสกุล exe ครับ แล้วเลือกให้เป้นภาษาอังกฤษด้วยนะ ไม่งั้น
    มันจะเป็นภาษาไรไม่รู้ คลิกไปเรื่อยๆอ่ะครับ เดี่ยวมันลงเอง ถ้าเสร็จมันจะให้รีสตาร์ท
    ส่วนจะลบโปรแกรมเก่าออกรึป่าว อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ผมเคยโมกับ sb0100 ผมไม่ลบออกครับ
    ก็ลงได้ครับ แต่ไม่เวอร์หรอก สู้ใช้ไดเวอร์ audigy 4 proไม่ได้

OverclockZone Member gajuue's Avatar

Quote Originally Posted by ngage_gunner View Post
    ขอตอบแทนก่อนแล้วกัน ค่อยให้ท่านเรือรบมาสานต่อ
    คลิกตรงไฟที่นามสกุล exe ครับ แล้วเลือกให้เป้นภาษาอังกฤษด้วยนะ ไม่งั้น
    มันจะเป็นภาษาไรไม่รู้ คลิกไปเรื่อยๆอ่ะครับ เดี่ยวมันลงเอง ถ้าเสร็จมันจะให้รีสตาร์ท
    ส่วนจะลบโปรแกรมเก่าออกรึป่าว อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ผมเคยโมกับ sb0100 ผมไม่ลบออกครับ
    ก็ลงได้ครับ แต่ไม่เวอร์หรอก สู้ใช้ไดเวอร์ audigy 4 proไม่ได้
    หมายถึงไม่เวอร์คกับaudigyหรือsb100ครับผม

แล้วตัวหลังๆต้องทำอะไรครับรึเปล่าครับ พวก .inx .mht

ดัน

OverclockZone Member ngage_gunner's Avatar

Quote Originally Posted by gajuue View Post
    หมายถึงไม่เวอร์คกับaudigyหรือsb100ครับผม

แล้วตัวหลังๆต้องทำอะไรครับรึเปล่าครับ พวก .inx .mht
    1.กับ sb0100 ไม่ค่อยเวอร์ครับ กับ audigy ผมว่าเวอร์แน่นอน ไม่มากก็น้อยครับ
    2.ส่วนพวกนั้นไม่ต้องไปทำไรมันครับ ปล่อยไวเลย

OverclockZone Member sc's Avatar

ตอนแรกผมก็งงครับ ทำแบบมั่วๆก็ติด ท่านติดตั้งโปรmodก่อนที่ไดอร์ไหนก็ได้ แล้วไปที่ไพล์ที่เก็บไว้ เลือกfoider divice ดับเบิ้ลคลิกรูปกลมๆ ไปเรื่อยๆครับ รอสะพัด รีตารด์ใหม่ เสียงก็มาแล้ว แล้วลงโปรแกรมการ์ด audigy4 ที่foider audigy4 เลือกfoider satup inst...(โทษทีถ้าเข้าใจยาก พอดีอยู่อีกเครื่อง)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เพิ่งตื่น - -''

ถอน driver เก่าออกก่อนก็ดี แล้วรีเครื่อง

เสร็จแล้ว run ตัวนี้

YouP-PAX-Fiv2.32.2006.SP2.exe

แล้วมัน จะให้เลือก english

หน้าต่อไป มันจะขึ้น4อัน ให้เอาอันแรก install

พอต่อไป มันจะมีให้ติ๊ก 5อัน เลือกให้หมด

- AudioHQ+Surroundmixer

- Creative Audigy 4 โปรแกรม

-Creative X-fi โปรแกรม [Soundfonts banl manager อยู่ในนี้ อย่าลืมเลือกมัน]

-Creative Media source player + Go

- driver

ต่อไปมันจะให้เลือก mode ก็ลองอันแรกก่อน music edit

**** แล้วมันก็จะพาลงโปรแกรมก่อน ก็ลงตามที่มันเลือกไว้ให้เลย

** DVDplayer Karaoke player 3Dmidiplayer x-fi splash ไม่ต้องลง ใช้ไม่ได้

แล้วมันก็จะพารีเครื่อง แล้วมา update driver อีกที

แล้วก็ใช้ได้

Last edited by battlecruiser; 7 Jul 2007 at 12:00:13.

ทำได้แล้วครับ สวยงามมาก
    ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Bookmarks

Bookmarks