Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับNeroครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับNeroครับ

พอดีผมซื้อDvd-Rw Asus DRW1814 BLT ที่เป็น sata แล้วมันแถมแผ่นNero 7 Essensialอ่ะครับ ปัญหามันมีอยู่ว่าเวลาผมลงneroมันจะลงไม่ได้อ่ะครับ มันเป็นตามรูปด้านล่างนี้น่ะครับ
    ลืมบอกไปผมใช้Window Vista Ultimateนะครับ

ขอบคุณที่เสียเวลามาตอบคำถามครับผม

ไม่แน่ใจว่าน่าจะเกิดจากการลบเนโรตัวออกไม่สมบูรณ์ ทำให้ลงเนโรตัวใหม่มีปัญหาได้
    วิธีแก้ลองลงเนโรตัวเก่าอีกทีแล้วค่อยลบออก รีเครื่องใหม่แล้วลงเนโรตัวใหม่ดู

Comment

เป็นที่ Window Vista แน่นอนคับ ถ้าจะลง Nero บน Window Vista ต้องใช้ตัว 7.8 หรือ 7.9 ขึ้นไปเท่านั้นคับ !!!

ปล. ต่อให้ Window Vista สมบูรณ์สุดๆ ตัวโปรแกรม ที่เราๆท่านๆใช้กันอยู่ หรือ เกมส์ที่ใช้กันอยู่ กว่าจาไปใช้บน Window Vista ก็คงอีกประมาณ 3 ปีขึ้นไป

Comment

ผมลองโหลดเวอร์ชั่นล่าสุดจากเว็บมาแล้วก็ยังลงไม่ได้เลยอ่ะครับ

Comment

555+
          ยังใช้ Nero6 กะ Xp อยู่เลย วันนี้ก็ไรท์ Transformer / DieHard.4 ให้เพือ่น นะ

Comment

ดันๆๆๆๆๆ
            ผมควรทำยังไงดีครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ยังไม่หายเลย

Comment

แน่ใจแล้วหรอคับว่า Version ล่าสุด ผมเคยลงที่ร้าน ก็ลงได้หนิคับ ลองหาๆดูคับ Nero For Vista อะ

Comment

Working...
              X