Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ รหัส ลงท้าง ของ การ์ดจอครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ รหัส ลงท้าง ของ การ์ดจอครับ ...

คือว่า ของผม เป็นตัว 7300GT คับ ... อยากทราบว่า GT นี่คือ สุงสุดแล้วหรือครับ หรือว่า GS สูงกว่า

... ถามอีกอย่างครับ 7300GT ของผมเป็นตัว AGP อยากทราบว่า จะเปลี่ยนเป็น 7300GT / PCI-E

มันจะแรงกว่าเดิมมั๊ยครับ .. มากน้อยแค่ไหน ขอบคุณทุกท่าน

Nviaid

LE GS GT GTS GTX

ATI

GT PRO XT XTX(บางซีรี่)

Comment

7300
      GS 4ท่อ 64bit

GT 8 ท่อ 128 Bit

ความแรงจากส้นตีนไปหน้ามือ

และ 7300GT ในรุ่น PCIE core/mem สูงกว่า ในรุ่น AGP

แต่ถ้าจะเปลี่ยน แนะนำให้หารุ่นที่แรงกว่านี้

Comment

ง่ะ ... จะเปลี่ยนเป็น PCI-E แล้ว ถ้างั้น ... เก็บเงินก่อน 2 เดือน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          Nvidia

LE GS GT GTS GTX

ATI

GT PRO XT XTX(บางซีรี่)
          nVidia ลืม Ultra ด้วยครับ

Comment

ครับ ๆๆๆ ลืมๆๆ

Comment

PCI-E ตัวเลือกเยอะกว่ามากครับพอเปลี่ยนแล้วจะไม่อยากใช้ 7300GT เลยทีเดียวครับ(เว้นแต่พึงพอใจแล้ว)

Comment

เห็นด้วยครับ ผมก็เคยใช้ 7300GT*2 ครับ

Comment

Working...
                X