Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอ ดูหนังให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอ ดูหนังให้หน่อยครับ

คือผมจะเอามาดูหนังภาพสวยสีดีหน่อยครับกับอยากได้ เล่นเกมสื วินนิ่ง พวก call of duty2 ลื่นหน่อย มีงบอยู่ 4500+500 นะครับ ไงช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ เป้นมือ 1หรือ มือ 2ก็ได้ ครับ แล้วพวกผมมีคำถามดังนี้ครับ
    1.ตะกูล ati ที่ออกมาใหมมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ
    2. ตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ATI HD2600Pro/512 Radeon HD2600Pro, 512MB DDR2 600/1000 MHz 4,190บาท
    3.แล้วไอ้ซิปเรทเธียเตอร์ให้ภาพเวลาดูหนังที่ แตกต่างไหมครับ แล้วมีในรุ่นไหนบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
    ขอมาเล่นเกมส์ แบบไม่น้อยหน้เาสักนิดนะครับ ขอบคุณครับ

ดีเลยครับ

Comment

1.ตะกูล ati ที่ออกมาใหมมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ
      - ถ้างบที่ไม่เกิน 4500 ตอนนี้ก็ตัว HD2600 Pro น่าสนใจที่สุดครับแต่ถ้างบถึง 5000 ก็สามารถเหลือบมอง X1950GT พอได้ครับ

2. ตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ATI HD2600Pro/512 Radeon HD2600Pro, 512MB DDR2 600/1000 MHz 4,190บาท
      - ค่อยข้างตรงกับความต้องการของคุณครับคือ ดูหนังชัด แต่เกมที่ว่ามานี่ก็อย่าโลภปรับ option จนสูงเกินไปก็น่าจะเล่นได้ราบลื่นครับ(winning นี่ไม่กระตุกแน่นอนครับ)

3.แล้วไอ้ซิปเรทเธียเตอร์ให้ภาพเวลาดูหนังที่ แตกต่างไหมครับ แล้วมีในรุ่นไหนบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
      ขอมาเล่นเกมส์ แบบไม่น้อยหน้เาสักนิดนะครับ ขอบคุณครับ
      - ไม่มีผลช่วยในการดูหนังเลยแม้แต่น้อยครับแต่มันจะมีผลในการต่อ video in/out เท่านั้นเองครับ

Comment

สำหรับการ์ดที่คุณถามในข้อสองผมว่ามันเหมอะกับจุดประสงค์ของท่านดีแล้วครับ
        แต่จ่ายเพิ่มอีกนิดก็ได้ Sapphire Radeon HD 2600 Pro - GDDR3 ถึงชื่อจะ Pro แต่ก็แรงระดับ XT
        จะได้เล่นเกมส์ดีขึ้นนะครับ http://www.overclockzone.com/spin9/r...ire/hd2600pro/

Comment

อมชักเริ่มใจโน้มเอียงไปทาง เจ้าSapphire Radeon HD 2600 Pro แล้วครับ มันมีปัญหาเรื่องการใช้งานบ้างรึเปล่าครับ เห็นมาโพสถามกันหลายคนเลย ว่ามีปัญหา ที่ภาพบาง เสียงไม่ออกบ้าง ผมก้เลยกังวลอยู๋

Comment

ก็ไม่แน่เหมือนกันครับแต่ในระยะยาวผมว่าปัญหาไม่ได้มีมากหรอกครับ
            ส่วนใหญ่จะเกี่ยวกะไดรเวอร์เป็นส่วนมากครับ(ทุกค่ายด้วยเอ้า แต่เจ้านี้เขาจะบ่อยเหมือนกัน)มันจะสัมพันธ์กะซอพแวร์ตัวอื่นเช่นเกมส์โปรแกรมอื่นๆหรือบางทีก็วินโดว์ บางทีก็เป็นที่อุปกรณ์ชิ้นอื่นก็มีแต่เรานึกว่าเป็นที่การ์ดจอ
            แต่รับรองครับดูหนังสุดแจ่ม

Comment

ลอง Sapphire HD2600XT GDDR3 ครับผม 4700 บาทแต่ยังไม่มีของ
              กับอีกเจ้า Spark HD2600XT GDDR3 4350 บาทมีของแล้วครับ แม้ตัว sink จะไม่สวยแต่ผมลองไปส่องเม็ดแรมมาปรทากฎว่าพี่ท่านอัด GDDR3 1.0 ns มาครับง แบบนี้อาจมีลุ้นลากกระแทกไหล่รุ่น GDDR4

Comment

กำลังคิดพิจารณาอยู๋ครับผม ใครมีข้อเสนออะไรอย่างไรแนะนำมาได้ครับผม ยินดีครับ ขอบคุณครับ
                คงจะประมานปลายเดือนนะครับกว่าจะได้ซื้อมาหาข้อมูลไว้ก่อน

Comment

สีสดโดยที่ไม่ต้องไปปรับอะไรต้อง ATI จ๊ะ
                  Nvidia ต้องไปปรับใน DRIVER นะครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                    ลอง Sapphire HD2600XT GDDR3 ครับผม 4700 บาทแต่ยังไม่มีของ
                    กับอีกเจ้า Spark HD2600XT GDDR3 4350 บาทมีของแล้วครับ แม้ตัว sink จะไม่สวยแต่ผมลองไปส่องเม็ดแรมมาปรทากฎว่าพี่ท่านอัด GDDR3 1.0 ns มาครับง แบบนี้อาจมีลุ้นลากกระแทกไหล่รุ่น GDDR4
                    จริงหรือครับ พี่ป้าคเราสุดยอดเลย

Comment

ตัว HD2600Pro DDR3 ของ ยาฆ่าหญ้า ก็ใช้ได้นะครับ ราคา 3770 ที่ jib เชียงใหม่แต่ไม่มีของ

ถ้ามีจะได้ส่องดู แรมเขาซักกะนิด ถ้าเป็น 1.2ns คงได้เฮกันล่ะ

ตามสเปคที่ http://www.mwthai.com/ core/mem=600/1400Mhz

ใครมีข้อมูลกรุณาเพิ่มเติมด้วยครับ ผมสนใจตัวนี้ มากๆ

Comment

ดันหน่อยเพื่อจะ ได้ ข้อมูลใหม่

Comment

เข้ามาอ่านครับเพื่อรับความรู้เหมือกันครับ แต่ว่าเสียดายไม่ค่อยมีของ agp ขายเลยอะครับรุ่นใหม่ๆ ผมคงได้แต่ มอง 1650pro, 1950pro,7600gs เท่านั้นแหละครับ ทางเลือกมีน้อยเหลือเกิน

ปล. รุ่นใหม่ๆ ของ ati เนี่ย จะมีลง agp บ้างหรือเปล่านะ หนักใจ คาดว่าเครื่องนี้น่าจะไ้ด้ใช้ไม่ตำกว่า 2 ปี กว่าจะได้เปลี่ยน

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
                            เข้ามาอ่านครับเพื่อรับความรู้เหมือกันครับ แต่ว่าเสียดายไม่ค่อยมีของ agp ขายเลยอะครับรุ่นใหม่ๆ ผมคงได้แต่ มอง 1650pro, 1950pro,7600gs เท่านั้นแหละครับ ทางเลือกมีน้อยเหลือเกิน

ปล. รุ่นใหม่ๆ ของ ati เนี่ย จะมีลง agp บ้างหรือเปล่านะ หนักใจ คาดว่าเครื่องนี้น่าจะไ้ด้ใช้ไม่ตำกว่า 2 ปี กว่าจะได้เปลี่ยน
                            ถ้าจะใช้ต่อยาวๆ ลองอดทนรอ 2600 แบบ AGP ดูครับ ว่าจะมาเมื่อไร ถ้ามาก็ยิ้มได้เลยครับ อยากน้อยๆก็ Support DX10 ครับ แต่จะลื่นไม่ลื่นอีกเรื่องหนึ่งครับ

Comment

ตอนนี้เริ่มมองรุ้น ต่ำแล้วครับ เพราะ ว่า เอาสูงไปก็เกินการใช้งาน แต่ไงก็ ati แหละครับ มีคนแนะนำมาให้ใช้ แค่ 1600-1650 ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องไปถึงราคา 4100+ ด้วยประหยัดไปตั้งเยอะแล้วไม่เกินการใช้งานด้วยครับ ทุกท่านมีแนวความคิดเช่นไร แนะนำทีครับ

Comment

Working...
                              X