Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใด เคยใช้คอมแล้ว...ไหม้..หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใด เคยใช้คอมแล้ว...ไหม้..หรือไม่

เช่น
    Ram ไหม้
    CPU ไหม้
    MB ไหม้
    VGA ไหม้
    หรืออื่นๆ เคยหรือไม่
    เรื่องไหม้ ที่ไม่อยากเจอ
    ลองแชร์กันหน่อยเน้อ

VGA ไหม้ เพราะพัดลมมันไม่หมุด

CPU ไหม้ เพราะลืมเสียบสายพัดลม

Comment

ไม่เคยเลยครับ
      เพราะผมใช้คอมมือเดียว(กับน้อง) ถ้ามีไรผิดปกติผมรู้ทันที

Comment

เคย
        1. สายต่อ USB ไหม้ ควันโขมง
        2. HDD ไหม้ เพราะน้องเสียบสายแพร์ ไม่แน่น

Comment

เคยแต่ psu ไหม้

Comment

Originally posted by putta View Post
            เคย
            1. สายต่อ USB ไหม้ ควันโขมง
            2. HDD ไหม้ เพราะน้องเสียบสายแพร์ ไม่แน่น
            เสียบสายแพ IDE หรือท่าน ผมจะได้ระวังไว้ เพราะ ถอดเข้าออกบ่อยๆ แล้วรู้สึกหลวมๆ

Comment

ยังไม่เคยเลย

เคยแต่ทำ R ไหม้ *-*

Comment

powerไหม้

Comment

พัดลม 12CM ไหม้

เพราะรอบจัดเกิน+ของเข่ง

Comment

PSU ไหม้

Comment

ทำไม้ทีแต่ PSU ไหม้กัน เยอะจัง

Comment

ไม่เคยไหม้งับ แต่เงียบไปเลย เหอะๆ

Comment

enermax 350W 2พัดลม ช๊อตครับ อายุ 3 ปี นิดๆ...หมดประกันพอดี สงสัยมันตั้งเวลาทำลายตัวเองไว้..อุอุ
                          ก็ยังไปเอา enermax 350W vd มาใช้อยู่ดี... เดี๋ยวใช้ซัก 2 ปีครึ่ง ปล่อยเลย...555

Comment

ได้ยินพี่ๆพูดแล้ว น่ากลัวจังครับ ผมเคยแต่psuมันฟิวส์ขาดครับ ว่าเเต่เราจะป้องกันอย่างไรได้บ้างครับ แล้วสาเหตุที่ไหม้ มันเิกิดจากอะไรได้บ้างครับ

Comment

CD-Rom ไหม้ ตัวถังด้านล่างมันยุบเข้าไปสัมผัสกับวงจร
                              HDD ไหม้ เพราะถอดหัว Molex มาบีบหน้าสัมผัสแล้ว ใส่สลับกัน(ใส่สาย+5 สีแดง กะ +12สีเหลือง ผิด)
                              PSU ไหม้เล่นเกมอยุ่ เครื่องดับ ไฟ หน้าเครื่องติด ก็เลยกดปุ่มเพาเวอร์ค้างให้เครื่องดับแล้วเปิดใหม่
                              ได้กลิ่นควัน แต่ห้ามมือไม่ทันแล้ว แค่กดเปิดเท่านั้นแหละ บึ้ม ไฟดับทั้งบ้านเลย

ที่PSU มันเสียง่าย อาจจะเกิดจาก สายไฟไม่แน่น เกิดการอาร์ก ไฟตกดับบ่อยๆ ตัวPSU คุณภาพไม่ดี หรือใช้มานานมาก อุปกรณ์ในเครื่องโหลดมากจัด

หรือไม่ก็ พัดลมมันเสีย ไม่หมุน อาการผมคือมีจิ้งจกไปจัดใบพัดลม เลยบึ้มซะ.....
                              Last edited by Zepherous; 7 Jul 2007, 22:16:21.

Comment

Working...
                              X