Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ 8800GTS +Samsung 226BW แล้วมีปัญหาบ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ 8800GTS +Samsung 226BW แล้วมีปัญหาบ้างมั้ยครับ

พอดี ผมจะอัพการ์ดจอใหม่ จะซื้อ 8800GTS แล้วไปอ่านเจอมีคนเคยโพสว่า

8800GTS มันจะมีปัญหาถ้าใ้ช้คู่กับจอของ Samsung 940 226BW หลายๆตัวเลยของซัมซุง

มีใครใช้อยู่บ้างมั้ยครับ 8800GTS+จอ Samsung เนี่ย ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วถ้าไม่มีปัญหา 8800GTS เราควรเลือกของยี่ห้อไรดีครับ XFX Galaxy Asus

เลือกไม่ถูกเรยยยย มือใหม่ -*-

............... ขอบคุณครับ ................

ยี่ห้ออะไรแล้วแต่ความพอใจเลยครับ สำหรับซีรียส์ 8800 ออกมาจากโรงงานเดียวกันหมดครับ

ส่วนตัวแนะนำ Galaxy เพราะถูกสุดในกลุ่ม

ส่วน XFX โดดเด่นเรื่องประกัน 3 ปี และศูนย์บริการ จากคำบอกเล่าของเพื่อนผม ก็ถือว่าอยู่ในระดับ Premium ครับ (เรื่องอย่างงี้ตัดสินกันแค่นี้ไมได้ ต้องสัมผัสเอง ฮ่าๆๆๆ)

ส่วนเรื่องจอ ไม่รู้ครับ รอท่านอื่น อิอิ

Comment

ไม่น่ามีปัญหาอาไรนะ เพราะหลายๆคนก็ใช้ 226bw อยุ่ ถ้ามีปัญหาคงมีคนโพสกันเยอะแล้วครับ เท่าที่ผ่านตามาตั่งแต่ออกใหม่ๆจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีคนบ่นว่า ใช้กะ จอsamsungแล้วมีปัญหาครับ

Comment

เพิ่งเคยได้ยินนี้แหละ ไม่มีปัญหาอะไรนิ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะไปถอยมาใช้แระ ค่อยอุ่นใจหน่อยครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ Galaxy 8800gts + Samsung 226bw

ใช้ดี ไม่มีปัญหาอันใดครับ ชอบตรงที่ เดี๋ยวนี้เกมส์ ส่วนใหญ่ จะมีปรับความละเอียดแบบไวด์สกรีนได้ครับ ที่ใช้อยู่ ก็เล่น Titan Quest ที่ความละเอียด 1680x1050 ปรับ hight หมด สวยดีครับ ชอบมาก

Comment

ไม่มีปัญหาครับ XFX8800GTS + 226bw
              จะมีปัญหาก็เฉพาะค่าไฟแพงเท่านั้นเอง

Comment

มีปัญหาแบบนี้ด้วยหรอครับ...เพิ่งเคยได้ยิน

Comment

มันไม่น่าเกี่ญวกับจอนะ

Comment

ปัญหาของมันก็คือ
                    การ์ดจอไม่แรงพอ จะเล่นเกมส์ปรับสุดที่จอ 22 นิ้ว บางเกมส์ได้(เล่นได้แต่หน่วง)

แต่ก็เป็นกับทุกยี่ห้อ ไม่ใช่แต่ kim samsung

แล้วก็ Galaxy ประกัน 3 ปีนะครับ ถูก+แรงกว่า XFX
                    แต่เคยได้ยินว่า XFX ประกัน ดีกว่า ตรงที่แฟร์ๆ เสียจริง เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบมากครับ

ตอนนี้ตัดสินใจสั่งไปแล้ว ตกลงเลือก XFX เพราะเห็นว่าประกันดี

พอดีผมจะสั่งจาก Thanni.com เห็น Galaxy มันประกัน 2 ปีเอง เลยเอา XFX แทน

(แต่ของดันหมดอีก เลยต้องสั่งจากเว็บอื่น -*-)

ปล. ส่วนต่างความแรง ไม่รู้ว่า XFX จะ OC เองได้เท่าไหร่ ผู้ใดรู้ บอกหน่อยเด้อ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X