Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมโน๊ตบุค จะช่วยให้เล่นเกมได้แรงขึ้นใหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมโน๊ตบุค จะช่วยให้เล่นเกมได้แรงขึ้นใหม?

ตอนนี้ใช้ การ์ดจอ ออนบอด up to 256 แรม 512 ผมเห็นมันแชร์แรมไปแค่ 64 เองอ่ะ เลยอยากรู้ว่าถ้าเพิ่มแรม เป็น 1 G มันจะช่วยไรได้มั่งไหม ช่วยบอกที

-ช่วยให้ระบบลื่นขึ้น การทำงานเร็วขึ้น

-หากเป็นเกมส์ ก็ช่วยให้ไหลลื่นขึ้น กว่าเก่า หากแชร์แรมเพิ่ม จาก 64 เป็น 256 เลยครับ เหลือ 768 ก็เพียงพอต่อระบบแระ หากเน้นเล่นเกมส์นะครับ พอดีๆก็ แชร์สั๊ก 128 ก็ กะลังสวยครับ

-แรงขึ้นคงไม่แรงแต่ไหลขึ้นแน่ๆครับ

Comment

คงไม่ทำให้เกมส์ลื่นขึ้นเพราะแรมการ์ดจอมีแรมมากขึ้น

แต่ระบบโดยรวมของเครื่องจะดีขึ้น(เร็วขึ้น)

Comment

เรื่องเกมส์ไม่รู้ครับเพราะไม่เคยใช้เล่นเกมส์
        ใช้ทำแต่งาน ตอนแรก 256 อืดๆ แต่ตอนหลัง 512 เร็วขึ้นเยอะครับ

แต่ปัจจุบัน run rad แรม 1 Gb ยังเอาไม่อยู่
        สำหรับเกมส์ผมก็คิดว่าคงมีผลบ้างเรื่องโหลดเร็วขึ้นต่อเนื่องขึ้นครับ

Comment

ขอบคุณมากไครับ

Comment

ไม่ทำให้เร็วขึ้น หลอกคับ เนื่องจากถ้าชิปไม่support 3d แล้ว เริ่ม เป็น G ก็ดี ไม่ถึง10% ด้วย ลอง update driver ดีกว่าคับ ช่วยได้มากกว่าเริ่มแรมอีกลองดูนะ ครับ

Comment

Originally posted by zild View Post
              เรื่องเกมส์ไม่รู้ครับเพราะไม่เคยใช้เล่นเกมส์
              ใช้ทำแต่งาน ตอนแรก 256 อืดๆ แต่ตอนหลัง 512 เร็วขึ้นเยอะครับ

แต่ปัจจุบัน run rad แรม 1 Gb ยังเอาไม่อยู่
              สำหรับเกมส์ผมก็คิดว่าคงมีผลบ้างเรื่องโหลดเร็วขึ้นต่อเนื่องขึ้นครับ
              อันนี้แน่นอน เพราะแรม 256 แค่วินโดวส์ก็หมดแล้ว

ปล. เกมส์ไรอ่ะครับ ที่ในลายเซ็นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by OT View Post

ปล. เกมส์ไรอ่ะครับ ที่ในลายเซ็นอ่ะครับ
                nfs carbon ครับ(หรือเปล่า)

Comment

Working...
                X