Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ ซาวการดดีๆ5.1 มาใช้กับลำโพง2ตัวจะเห็นผล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ ซาวการดดีๆ5.1 มาใช้กับลำโพง2ตัวจะเห็นผล

ถ้าซื้อ soundการดดีๆ5.1 มาใช้กับลำโพง2ตัวจะเห็นผลกับตัวซาวออนบอดเยอะไหมคับ แนะนำsound การดดีๆไม่เกิน5000 หน่อยคับ

ถ้าตามที่ถามมา ก็เห็นผลไม่มากครับ แต่ผมว่าถ้าอยากได้ให้เสียงดีๆเยี่ยม ผมให้งบ ซาวการ์ดแค่30% ครับ แล้วอีก70% ไปเล่นพาวเวอร์แอมป์กับลำโพงดีกว่าครับจะเห็นผลมากกว่าเยอะครับ เพราะตอนนี้ผมก็ใช้แค่ Audigy4 แล้วต่อเข้า รีซีพเวอร์ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงครับ ก่อนหน้านี้ใช้ soundbuster live 5.1 พอเปลี่ยนมาเป็น Audigy4 เสียงเปลี่ยนไม่มากครับ(ต่อเข้ากับรีซีพ+ลำโพงชุดเดียวกัน) แต่ที่เปลี่ยนก็เพราะตัวเก่ามันถอด DTS ไม่ได้ครับ..

Comment

ช่วยเลือก sound กับลำโพง ดีๆให้หน่อยคับว่ารุ่นไหนดีจะเปลี่ยนใหม่ ช่วยประมาณราคาให้หน่อยนะคับ

Comment

Working...
      X