Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธียกเลิกข่าวสารที่มันส่งมาในmailมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธียกเลิกข่าวสารที่มันส่งมาในmailมั้ยครับ

1.พวกข่าวสารที่เราสมัครไว้ตามเว็ปต่างๆ สามารถยกเลิกได้มั้ยครับ
    2.เราสามารถยกเลิกe-mailที่ใช้อยู่ได้มั้ยครับ(hotmail) ไม่ใช่แบบปล่อยให้มันตัดไปเองอ่ะนะ
    คือจะยกเลิกแล้วสมัครใหม่idเดิมO_o"
    3.พวกmsnที่ใครaddเราและเราaddใครเอาไว้มีวิธียกเลิกทีเดียวทั้งหมดเลยมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.เรื่องของเรื่องคืออยากได้e-mailใหม่เอี่ยมในชื่อเดิมน่ะครับ -..-

ผมตอบข้อ 1,2 ละกันครับ
    1. เมล์ขยะพวกนี้สามารถทำได้โดย ดูที่เมล์ด้านล่างจะมีคำว่า Unregister หรือ Unsubscribe ให้ดูว่ามีลิ้งค์กดมั้ย หรือบางอันต้องเมล์ไปบอกเค้าโดยพิมพ์แค่คำว่า Unsubscribe แค่นั้นครับ
    2. เมล์ยกเลิกไม่ได้ครับ ต้องรอให้มันตัดไปเอง และถ้าสมัครใหม่ ชื่อเมล์เดิมก็ไม่สามารถกลับมาใช้ได้อีกครับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

Working...
      X