Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเปิด notebook โหลด bit ทั้งเดือนบ้างครับอยากทราบ spec และค่าไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเปิด notebook โหลด bit ทั้งเดือนบ้างครับอยากทราบ spec และค่าไฟครับ

พอจะมีบ้างหรือไม่ครับท่านที่ใช้ notebook โหลด bit torrent ทั้งเดือน แบบเปิดลืมวันลืมคืนกันไปเลย ถ้ามี ถ้ามีผมอยากจะขอรบกวนถามท่านซักหน่อยว่าใช้ spec notebook อย่างไรบ้าง และค่าไฟเพิ่มขึ้นจากปกติที่ไม่ได้เปิด notebook โหลดทั้งเดือนซักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

เต็มที่ ก็ 3 อาทิตย์ครับ

กลางคืน เน้นเปิดแอร์ให้มันเย็น ค่าไฟถูกกว่า PC เยอะครับ ถ้าเปิดเฉพาะโน๊ตบุ๊กอย่างเดียว ประมาณ 18 ชั่วโมงต่อวัน - 30 วัน ค่าไฟน่าจะซักประมาณ 200-300 ครับ ประหยัดมาก

โน๊ตบุ๊กผมก็ไม่ได้แรงอะไรมาก เน้นทำงานครับ

Intel Pentium M Centrino 1.3
    RAM 1 GB , HDD 120 GB
    14" TFT , Intel GMA2 64 MB

Comment

ขอบคุณครับ จะได้หามาไว้โหลด bit บ้างครับ

Comment

ผมใช้ไฟหลวง charge ที่โรงเรียน กลับมาบ้านโหลดบิต อิอิ

Comment

เปิดแล้วเอาเข้าตู้เย็น ไม่ร้อนเลยคับ ^^''

Comment

ผมใช้ hp dv2050us เปิด แต่ค่าไฟไม่เคยคิดอ่ะ
            spec core duo processer T2250 1.73ghz ram 2g hdd 120g

Comment

notebook ค่าไฟหายห่วง

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                เปิดแล้วเอาเข้าตู้เย็น ไม่ร้อนเลยคับ ^^''

ท่าทางจะเวิร์คแฮะ

Comment

Originally posted by ZaKaChI
                  ลองแล้วใช่ป่าวครับ แล้วตอนนี้ยังเปิดได้อยู่รึเปล่าครับ หุหุ....

Originally posted by panpan182
                  notebook ค่าไฟหายห่วง
                  เอ่อ... หายห่วงทางด้านไหนครับ ถูกแน่ ๆ หรือแพงแน่นอน

คืออยากทราบว่าค่าไฟเพิ่มจากปกติซักเท่าไหร่หนะครับ ผมเคยถามในรายการวิทยุ(รายการ 99it คลื่น 99 บ่าย 3) เค้าบอกว่าเสียค่าไฟเท่ากับเปิดเครื่อง PC โดยปิดจอว่างั้น

Comment

ค่าไฟถูกกว่าเปิด PC เยอะครับ ไม่เชื่อดูความเร็วของการหมุนที่หม้อแปลงสิ

Comment

เพื่อนผมก็ใช้NoteBookครับ ค่าไฟถูกกว่าPCเยอะคับมันบอกว่ามากก่า2เท่าขี้โม้ป่าวม่ายรู้ Spec C2DT5500 คับ RAM-512 VGA-GMA950 เพื่อนมานใช้ PC ไว้เล่นเกมกะเอาไว้ถ่ายข้อมูลจากNoteBook เพื่อจะได้เหลือพื้นทีHddNotebook ไว้โหลดบิทแบบต่อเนื่องคับ
                      ย้ายหอมาไม่มีเน็ทให้โหลดบิทเลย มีอารัยหลุดๆมาเป็นข่าว ก็โหลดไม่ได้แว้ว Y^Y

Comment

Working...
                      X