Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูห้ายทีค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูห้ายทีค้าบ

ตอนนี้ผม ใช้ board Asus P4V800D-X ใส่ P4 2.4

กับแรม DDR 512/400*2

ผมจะเพิ่มอย่างนี้ด้ายเต็มที่เท่าไหรค้าบ

ลิงค์ข้อมูลค้าบ แต่ผม งง มากค้าบช่วยอธิบายห้ายระเอียดหน่อยน้าค้าบ เช่นต้องใส่ bus เท่าไหร่ แรมต้องใส่ ddr หรืออย่างอื่นด้วยก็ด้ายค้าบ ช่วยอธิบายทีค้าบ

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=C5956197
    Last edited by badboyzola; 8 Jul 2007, 00:50:31.

มันมี SATA 2 พอร์ต ก็เพิ่มได้อีก 2 ลูกครับส่วนว่าจะเอากี่ G นั้น อยู่ที่เงินครับ
    Last edited by K@B; 8 Jul 2007, 00:14:28.

Comment

สรุปแล้ว พอร์ต SATA ของฮาร์ดดีส มันมาเกี่ยวกับการเพิ่มแรม ยังไง ครับ ชักจะงงคำถามแล้ว นะเนี้ย 555
      อยากจะเพิ่มแรมแล้วมาชี้ตรง พอร์ต SATA --"

Comment

กลายเป็นกระทู้คลายเครียด อิอิ

Comment

เพิ่มแรมก็ดูที่สล๊อตแรมครับ สีฟ้าสลับดำที่มีสองชุดใกล้กัน อันยาวๆนั่นแหละว่ามันเต็มรึยัง ถ้าจะเพิ่มก็ควรใช้เป็น DDR เวอร์ชั่น 1 บัส 400 นะครับ หรือบางทีเค้าเรียก PC3200 บอกคนขายงี๊แหละ เค้าน่าจะเข้าใจ

แต่รูปที่วงมานั้นเอาไว้ต่อฮาร์ดดิสก์ครับ ไม่เกี่ยวกันเน้อ

Comment

เวนกาม ขอโทดทุกท่านเรยน้าค้าบ ลูกศรสีแดงม่ายเกี่ยวค้าบ ผมลืมเอาออกอ่ะค้าบ ผมจะถามว่า ผมจะใส่พวก CORE 2 DUO ด้ายไหมค้าบ

Comment

Originally posted by badboyzola View Post
              เวนกาม ขอโทดทุกท่านเรยน้าค้าบ ลูกศรสีแดงม่ายเกี่ยวค้าบ ผมลืมเอาออกอ่ะค้าบ ผมจะถามว่า ผมจะใส่พวก CORE 2 DUO ด้ายไหมค้าบ
              ไม่ได้ครับเพราะบอร์ดตัวนี้มัน SOCKET 478
              CORE 2 DUO มัน SOCKET 775 (ไม่มีขา)
              แค่มี PCI E นี้ก็เทพแล้ว นะเนี้ยหุหุหุ
              ส่วนแรม ใส่ได้ DDR 400 / 333 /266 (ประมาณนี้) ขนาดเท่าใหร่ก็ใส่เข้าไปได้เลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่ได้ครับเพราะบอร์ดตัวนี้มัน SOCKET 478
                CORE 2 DUO มัน SOCKET 775 (ไม่มีขา)
                แค่มี PCI E นี้ก็เทพแล้ว นะเนี้ยหุหุหุ
                ส่วนแรม ใส่ได้ DDR 400 / 333 /266 (ประมาณนี้) ขนาดเท่าใหร่ก็ใส่เข้าไปได้เลย
                แร้วผมใส่ intel ด้ายสูงสุดที่เท่าไหร่หรอค้าบ ส่วนเรื่องแรม ช่องสีฟ้ามานช่าย DDR หรอค้าบ ตอนผมเสียบมานเสียบม่ายด้ายอ่ะค้าบ เหมือนช่ายช่องเสียบของมานอ่ะค้าบ

Comment

Originally posted by badboyzola View Post
                  แร้วผมใส่ intel ด้ายสูงสุดที่เท่าไหร่หรอค้าบ ส่วนเรื่องแรม ช่องสีฟ้ามานช่าย DDR หรอค้าบ ตอนผมเสียบมานเสียบม่ายด้ายอ่ะค้าบ เหมือนช่ายช่องเสียบของมานอ่ะค้าบ
                  เห็นในลิงค์ที่ให้มา เค้าบอกว่า DDR 400 Maxbandwidth 6.4GB/s ก็คือ Dual Channal DDRI 400 นิครับ เดี๋ยวดูในเว็บ asus แล้วจะมายืนยันอีกทีนะคับ

ดูให้แล้วนะครับ DDRI 400 แน่นอนครับ

Comment

สีฟ้าก็ DDR สีดำก็ DDR จ๊ะ

CPU ที่ใส่ได้

Comment

ผมใส่ ด้ายแต่ Socket 478 P4 3.4G+ ขึ้นไปก็ด้ายช่ายไหมค้าบ ขอบพระคุนมากเรยน้าค้าบที่ห้ายความรู้ผมค้าบ

Comment

ผมใส่ ด้ายแต่ Socket 478 P4 3.4G+ ขึ้นไปก็ด้ายช่ายไหมค้าบ ขอบพระคุนมากเรยน้าค้าบที่ห้ายความรู้ผมค้าบ
                        ใช่ใส่ได้ ถ้าเป็น Socket 478 นะ มีขาเยอะๆ นั้นละ เสียบไปเลย
                        3.4G นี้คงแรงน่าดู

Comment

ตอนนี้ P4 มีเต็มที่อยู่ที่ 3.4 หรอค้าบ แร้วที่วง 2 ตัวนี้คือห้ายผมเลือกหรอค้าบว่าจะเอาตัวหนายอ่ะค้าบ ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ค้าบ ขอบคุนค้าบ

Comment

Working...
                          X