Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีดูแลรักษาระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีดูแลรักษาระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ

คืออยากทราบวิธีการดูแลรักษาระบบระบายความร้อนด้วยน้ำอ่ะครับ
    ว่ามีวิธีดูแลยังไงบ้าง ต้องคอยเติมน้ำหรือเปล่า หรืออะไรทำนองนี้อ่ะครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ

เท่าที่ผมรู้นะคับ
    ก็ไม่ต้องไรมากใช้แล้วปิด
    แต่ระวังอย่าให้ตก
    ส่วนน้ำก็ไม่ต้องเติมคับ
    แบบใส่น้ำแล้วน้ำที่ใช้ไปจะหมุนกลับมาให้ใช้ใหม่อ่าคับโดยผ่านตัวกลองอะไรนี่คับ
    ป.ล.งงป่ะคับ>.<

Comment

อ้อครับ นึกว่าต้องคอยเติมน้ำ หรือดูระดับน้ำด้วยซะอีก
      ไม่งั้นคงยุ่งยากน่าดูเลย

งั้นช่วยแนะนำ ระบบระบายความร้อนด้วน้ำ ให้ผมหน่อยสิคับ

จาเอามาใส่เคส CoolerMaster CM Stacker 830 แบที่พอดีๆหน่อยคับ
      (ใช้ CPU : Intel C2D E6300)

ราคาซัก 2000-3000 บาทอ่ะครับ
      ถ้าได้ถูกกว่านี้ก็ดีครับ

Comment

อ้อครับ นึกว่าต้องคอยเติมน้ำ หรือดูระดับน้ำด้วยซะอีก
        ไม่งั้นคงยุ่งยากน่าดูเลย
        ถ้าเป็นของ xcool ต้องเติมน้ำครับ เติมบ่อยด้วย เพราะน้ำจะระเหยโดยตรงเพื่อลดความร้อน (มันไม่ใช้หม้อน้ำ)

ราคาซัก 2000-3000 บาทอ่ะครับ
        ถ้าได้ถูกกว่านี้ก็ดีครับ
        หายากหน่อยนะครับ เพราะของ thermaltake bigwater 735 ก็ 3900 แล้ว (ผมซื้อมา 3500 มือ1 ร้าน tk)

Comment

Working...
        X