overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 81

Thread: เหตุผลที่ทุกคนเลือกใช้ AMD เพราะอะไรครับ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

Default เหตุผลที่ทุกคนเลือกใช้ AMD เพราะอะไรครับ

คืออยากทราบความคิดเห็นของแต่ละคนครับ ส่วนตัวผมก็ใช้ AMD ครับ
    เหตุผลส่วนตัวที่เลือกใช้ง่ายๆเลยครับ ...ของดีราคาถูกครับคุ้มค่ากับการใช้งาน
    ยังไงก็แสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

เอเอ็มดีน่ะก็ดีครับแต่ตัวเลือกบอร์ดไม่เยอะเท่าอินเทล(หมายถึงที่มีขายบ้านเรา)

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ทำไมผมถึงใช้ AMD

สมัยที่ Intel P4 น่ะเป็น สุดยอด CPU น่ะ ซึ่ง P4 นี่แหละครับ คือ CPU ในฝันของผมเลยที่ผมอยากได้

ผมก็ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินครับ (บวกกับพ่อให้มานิดหน่อย)

พอวันที่จะไปซื้อคอมจริงๆ ตอนแรกน่ะผมก็กะว่าจะเล่น P4 2.4 GHz อยู่แล้วล่ะครับ แต่พอเข้าไปในร้านผมเห็น CPU อยู่รุ่นนึง ชื่อ AMD Athlon XP มีตั้งแต่รุ่น 2200 ถึง 2800

ผมดูเลขรุ่น (ค่า PR) แล้วผมว่าสเปกมันก็ดูสูงดีนะ แต่ความถี่มันน้อยว่ะ ผมก็ดูไปดูมา ลังเลสักครู่ใหญ่ คิดว่า เล่น P4 2.4 GHz มันก็แพงไปนะ ตัวคุ้มมันต้องเป็น 1.8 GHz
    แต่พอจะเอาเข้าจริงๆ หัวใจมันบอกผมว่า ใครๆ ก็ใช้แต่ Pentium ไปไหน ไปไหน ก็จะเจอแต่ Pentium ผมอยากแนวไม่อยากเหมือนใคร ผมก็เลยเลือกที่จะเล่น AMD Athlon XP 2200+ ครับ(ลอง 1.8 GHz ของ AMD ดูดิ๊ ว่าแจ่มมั๊ย) เพราะถูกดี แล้วเอาเงินที่เซฟไว้ได้ไปอัด RAM เป็น 512 MB เลยครับ การ์ดจอ GF FX5200 128 MB

พอเอามาเล่นจริงๆ ผมว่า คุณภาพของ AMD มันก็ใช้แทนกันได้เลยนะครับ

ผมก็เลยติดใจ AMD มาตั้งแต่ตอนนั้นแหละครับ

ปัจจุบันผมก็ใช้ AMD Athlon X2 3600+ ครับ ของแรงดี ราคาถูกครับ
    Last edited by XP_armor; 8 Jul 2007 at 08:23:51.

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ข้างบนสโลแกนดีจัง อิอิอิ

ซื้อใช้เป็นแต่ AMD ใจมันรักอ่ะ

OverclockZone Member iaung's Avatar

ไม่ชอบเหมือนชาวบ้านมั้งครับ เมื่อก่อนหรือปัจจุบันก็ตาม เวลาจะไปซื้อคอมหรือถามใคร เค้าก็บอก intel ไว้ก่อน พอดีเป็นพวกไม่ตามกระแส ก็เลยสอย AMD มาครอง ใช้เรื่อยๆ ตอนนี้ใช้ X2 4600+ สอยมันตั้งแต่ที่มันเข้าพันทิพย์วันแรก ๆ เลย ใช้แล้วไม่มีปัญหา

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

คุ้มดีอ่าคับ
    ขนาดซื้อแค่นี้ ผมว่ามันยังเกินความจำเป็นของผมเลย
    ตอนแรกกะจะเอามาเล่นเกมหนักๆ ไปๆมาๆ กลายเป็นว่า
    เอามาดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต
    เครื่องหน้าผมจะเอาที่เงิน การ์ดจอ มาอัดกับระบบเสียง
    เพราะผมรู้สิ่งที่ต้องการแล้ว อิอิ

OverclockZone Member nattt's Avatar

คุ้มค่าต่อการใช้งานดีคับ
    .
    .
    ถ้าเทียบเป็น MHz เอเอ็มดีกินขาดคับผม
    Last edited by nattt; 8 Jul 2007 at 10:23:38.

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

^
    ^
    ^
    ตามนี้เลยคับตามคุณ natt คับที่ราคาเท่ากันเอเอ็มกินขาด บวกราคาถูกแล้วเอาส่วนต่างไปเล่นการ์ดจอกับแรมได้อีกเยอะ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ประสิทธิภาพ / ราคา ที่ AMD ให้ได้ แต่ Intel ให้ไม่ได้คับ ^^

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

อืม....สงสัยจะหลงไหล AMD อีกคนแล้วล่ะมั้งครับ เพราะว่ามันถูกดี เลยทำให้อัดกับ VGA ได้

OverclockZone Member

คุ้มค้ากับราคาดีครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

คุ้มค่าทุกเม็ดเงินครับ

OverclockZone Member kimpank's Avatar

คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปและใช้ประโยชน์กับประสิทธิภาพการทำงานของเครื่องได้อย่างเต็มร้อย

OverclockZone Member ZaKaChI's Avatar

เพื่อนมันใช้เปิดตลอด หลายๆปี ไม่ปิดเลย รู้สึกว่า AMD จะเย็นและไม่งอแง เลยเอามั่ง ^^''

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

คิดผิดครับ O_o และยังคิดผิดมาตลอด ซื้อเครื่องใหม่ก็คงคิดผิดอีก อิอิ

OverclockZone Member

เพราะผมรัก AMD คร้าบ...........
    เหตุผลเพราะผมเคยใช้แต่ AMD หุหุ

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

ชอบAMD เพรามันมี ดี ที่อักษรตัวที่3ครับ

ล้อเล่น นะ

เพราะความคุ้มค่า + ประสิทธภาพ

OverclockZone Member CBR150's Avatar

เนื่องจากไม่แปลงหนัง.....

เนื่องจากไม่ได้ทำกราฟฟิกโหด...

เนื่องจากงบน้อยแต่หัวสูง...

เนื่องจากใช้ AMD แล้วหล่อ... แค่นี้ก็พอแล้วมั้ง อิๆ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

[QUOTE=CBR150;778250]เนื่องจากไม่แปลงหนัง.....

เนื่องจากไม่ได้ทำกราฟฟิกโหด...

เนื่องจากงบน้อยแต่หัวสูง...

เนื่องจากใช้ AMD แล้วหล่อ... แค่นี้ก็พอแล้วมั้ง อิๆ[/QUOTE]

เห็นด้วยอย่างแรงครับเหมาะกับคนน่าตาดี อิอิอิๆๆๆๆ.....

OverclockZone Member YuE's Avatar

ไม่มีตังค์ซื้อของ Intel เลยใช้ AMD มาตลอด ถูก แรง ดี

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks