Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไม่รู้จริง ๆ ครับ ขอถามหน่อย....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไม่รู้จริง ๆ ครับ ขอถามหน่อย....

ขออภัยก่อนเป็นอันดับแรก ผมมือใหม่น่ะครับ ผมได้โน้ตบุ๊ค ต่อมือมาจากพี่ชายอีกที สเป็คหลัก ๆ ตามคู่มือมีดังนี้ครับ
    Acer Aspire 3620 Series
    CPU Pentium M 1.7 GHz
    RAM DDR2 BUS 533 MHz 1.5 GB (1 GB + 512 MB)
    HDD 60 GB
    ฯลฯ
    ระบบปฏิบัติการ Windows XP SP2
    โปรแกรมใช้งานอื่น ๆ MS Office2003, Photoshop, อื่น ๆ อีกเล็กน้อย

ผมลองใช้งานรู้สึกว่าค่อนข้างจะอืด ทั้งที่ CPU วิ่งเต็มที่ (ผมเทียบกับเครื่อง PC ของผมที่ผมใช้งานอยู่ที่บ้านประจำ CPU เป็น AMD DURON 1.2 GHz RAM DDR 128 MB เอง)

ผมพยายามหาข้อมูล ที่เห็นปรับแต่งกันเห็นมีแต่ PC

จึงอยากทราบว่าถ้าเป็น Notebook จะต้องทำอย่างไรครับ
    ต้องการความช่วยเหลือจริง ๆ ขอบคุณครับ

ขอเพิ่มเติมครับ มือใหม่ หมายถึง เพิ่งเคยใช้ Notebook ครับ ส่วนเครื่อง PC นั้นก็พอใช้คล่อง มีความรู้นิดหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

Notebook มันทำอะไรไม่ได้มาก นะ
      ทำใจครับ จะเพิ่มหรือปรับแต่ก็ลำบาก 555+

Comment

ขอบคุณครับ
        รอเผื่อมีท่านใดเคยใช้รุ่นนี้และเคยปรับแต่งครับ

Comment

Working...
        X